Tư Vấn Đầu Tư Akari City của Nam Long

Hạng B2
30/8/16
372
403
105
Tp HCM
Như hôm bữa em chia sẻ, 29 này ráp căn cho khách cũ ( tỷ lệ căn/ khách là 1:1, nghĩa là khách nào cũng có căn để lấy)
Tỷ lệ căn 5x m2 trong đợt này chỉ chiếm 12% thôi.
Nhu cầu chuyển nhượng giai đoạn này không được, vì cuối tháng 12 bên NL mới ký HĐMB với khách hàng. Khách chỉ có thể tự thoả thuận với nhau.
Giá mua lại suất hiện tại (theo quan sát của em) phụ thuộc số thứ tự:
- Các số 1,2,3...10 khoảng 100 triệu / suất
- Các số 11,12...30 khoảng 70 triệu/ suất
- Các số lớn hơn giao động 30 đến 50 triệu/ suất.
Lưu ý các bác nhà mình là sau này hợp thức hoá giao dịch phải đi Chuyển nhượng HĐMB và kê khai, đóng thuế TNCN theo quy định.
Vậy số 29 của em là quá rẻ ag. bán có 20tr.
Em có động lực để sưu tầm 2 căn 56 rồi. em có số 5 bên TL vs 12 bên Cen

Hạng B2
30/8/16
372
403
105
Tp HCM
Vâng thưa các bác , tiếp tục GHNO tập 2 , và trong đó ghi rất rõ là chưa biết ngày mở bán là chưa có ngày chính xác nha
Em nhận được chiều nay, giờ mới đọc lại. Thấy bất lợi cho người mua thật. Giống hệt như Phiếu giữ chỗ có điều kiện của căn Metro Star em mua. Kêu tháng 6 là thời hạn ký phiếu đặt cọc mà chưa thấy gì. Ai cũng mong CĐT sớm thu tiền để ký HDDC. Đúng là thời điểm này, ông CĐT nào cũng dành hết phần an toàn về mình. Đành dựa vào niềm tin vậy.

Nuc confirmed
Tập Lái
9/10/18
21
7
3
41
Bạn vẫn được chọn căn + giá cụ thể (giá quá tốt so với các dự án khác, ví dụ AEO của Hoa Lâm 35tr-38tr chưa VAT, hay Vincity Q.9 cũng trên 30tr chưa VAT) + sổ tiết kiệm vẫn được hưởng lãi cho đến ngày chính thức ký hợp đồng cọc. Mua được sản phẩm mà không phải trả tiền liền. Bất lợi ở điểm nào vậy bạn???

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Bạn vẫn được chọn căn + giá cụ thể (giá quá tốt so với các dự án khác, ví dụ AEO của Hoa Lâm 35tr-38tr chưa VAT, hay Vincity Q.9 cũng trên 30tr chưa VAT) + sổ tiết kiệm vẫn được hưởng lãi cho đến ngày chính thức ký hợp đồng cọc. Mua được sản phẩm mà không phải trả tiền liền. Bất lợi ở điểm nào vậy bạn???
Mất cơ hội đầu tư chỗ khác. Nhiều khi có 1 ít tiền,nghe akari chuẩn bị bán nên để tiền đó chuẩn bị đóng, ai ngờ delay tiếp, mà mua cái khác thì lỡ tháng sau akari nó bán thì tiền đâu xay, tháng 10 năm ngoái mình rút 2 số booking bên akari qua mua 2 căn gate 2 ( 72 m2 giá 1 tỷ 450 cho căn view võ văn kiệt), giờ lên sàn 14 rồi, giá bán lại cũng tầm 1 tỷ 750 cho căn view vvk. Còn đối với ng có nhu cầu ở thì trễ 1 nhịp ( 1 năm) so với dự tính của họ (phải tiếp tục ở thuê hay ở chung gia đình)

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Đối với dân đầu tư thời điểm đó có thể xoay qua mua gate 2 gate 3 bán vẫn lời (gate2 đóng mới 650tr, giờ bán thu chênh tầm 250-300, đã trừ số tiền thời điểm đó đã mua chênh lệch), (gate 3 vào 200tr giờ bán chênh 100tr). Đối với ng mua ở họ tiếp tục thuê thêm 1 năm (tốn tiền nhà), còn ở chung chạ với gia đình nhiều khi khó chịu phải chịu thêm 1 năm (cái này ko quy ra tiền mà tinh thần)

Nuc confirmed
Tập Lái
9/10/18
21
7
3
41
Lần này là chốt để chọn căn + giá cụ thể rồi mà bạn, delay gì nữa, chỉ là chưa cần phải đóng tiền thôi.

Hạng B2
30/8/16
372
403
105
Tp HCM
Đối với dân đầu tư thời điểm đó có thể xoay qua mua gate 2 gate 3 bán vẫn lời (gate2 đóng mới 650tr, giờ bán thu chênh tầm 250-300, đã trừ số tiền thời điểm đó đã mua chênh lệch), (gate 3 vào 200tr giờ bán chênh 100tr). Đối với ng mua ở họ tiếp tục thuê thêm 1 năm (tốn tiền nhà), còn ở chung chạ với gia đình nhiều khi khó chịu phải chịu thêm 1 năm (cái này ko quy ra tiền mà tinh thần)
Cái này thì mình đồng ý với bạn. Mình có check bản quy hoạch 1/500 bock này thì bên UBND đã duyệt 8/2018. Thiết kế cơ sở thì Nam Long đã được duyệt rồi, chắc đang chờ duyệt cái giấy phép xây dựng. Như các CĐT khác thì liều ký đặt cọc 10% rồi đợi xong móng cọc ký HĐ MB. Nhưng bác Nam Long nhà ta có vẻ chắc gạch quá nên không dám. Theo dự tính là tháng 8 xong GPXD, nhưng bác nhà ta kéo luôn qua quý 4/2019 cho chắc ăn, đây cũng có thể nói là là điều khác biệt của Nam Long. Với lại thời điểm này ít cơ hội quá. Em ko với được các dự án cao cấp quận 7. Nên đành chấp nhận đánh đổi. Em cũng tin vào liên doanh Nhật Bản vs Nam Long. Còn Nam Long thôi thì Goodbye.
http://www.congbao.hochiminhcity.go...-dan-cu-hoang-nam-phuong-an-lac-quan-binh-tan