Hạng B2
23/1/13
216
234
43
Turbo cũng có nhiều loại Turbo, kết quả cuối cùng phải là hiệu suất động cơ , Hyundai dùng Turbo Crdi , kết quả là máy chỉ 2.2 đã cho CS 203Hp, 440Nm, Ford thì dùng đến công nghệ cao cấp hơn Biturbo nên máy chỉ cần 2.0 đã cho CS 213Hp, 500Nm, trong khi đó Toyota phải dùng tới xylanh 2.8L mới cho CS tương đương Ford, Isuzu còn tệ hơn, máy đến 3.0 nhưng CS chỉ có 190Hp, công nghệ như thế là kém.
Tìm hiểu thêm tí đi anh! nếu anh dùng công suất động cơ dc sinh ra so với dung tích máy để so sánh cộng nghệ thì anh nghĩ sao về cái động cơ cùi bắp gắn trên con Yaris GR? nghe nói nó có 3 máy, dung tích 1.6 mà công suất cũng dc 268 con ngựa với 370Nm. anh có thể nói mấy con xe đó xài máy công nghệ cũ em ko phản bác, nhưng dùng những con xe đó để nói hãng này hãng kia công nghệ kém thì hơi thiểu cận anh nha! chưa kể những động cơ huyền thoại trong quá khứ! cái động cơ 2.0 cho ra 213Hp của anh Ford hk phải là thần thánh hay công nghệ gì cao siêu lắm đâu anh, giờ hk biết nó hết xì nhớt chưa kia kìa!
Nếu em so 1.6L cho ra 268Hp dứ cái 2.0 cho ra 213Hp rồi nói ford còn 1 khoảng xa để theo kịp toy về công nghệ động cơ thì anh nghĩ sao? em còn nghe đâu nó có 3 cái pít tông nhỏ xíu à :D

Hạng B2
23/1/13
216
234
43
Tùy theo định hướng các hãng thôi bác, Isuzu nó đánh vào khía cạnh kinh tế và mục đích sử dụng, nên cần cái đủ dùng và lại bền. Các bác cứ xem thằng Thái dúi nó bán xe bán tải là biết thằng nào tốt hay không, bên đó con Ranger mang nhiều tiếng xấu về hỏng hóc lắm.
em hk biết anh "mr kango" nghĩ gì về công nghệ bên trong cái động cơ 1.6L của em Yaris GR khi nó cho ra 268Hp! cười xỉu thiệt!

Hạng B2
23/1/13
216
234
43
Dòng bán tải, xe tải máy dầu thì mục đích chính của nó (và khách hàng sử dụng) là Sức Kéo và Sức Tải hàng nặng, thể hiện qua Moment xoắn cao. Bạn so Mã Lực thì ko giá trị, khi bán tải ko dùng để đua tốc độ .
Đua tốc độ thì sedan cần mã lực cao để đẩy mã-speed.
Tải hàng, kéo rơ-móc thì bán tải nó cần Moment xoán cao nhay tourque máy 1800-2000 để ko quá gào .
chắc anh ấy chưa biết về con Yaris 1.6L cho ra 268Hp nên mới nói thế! anh thông cảm!

• Like
Reactions: thienkhoi81
Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
Tìm hiểu thêm tí đi anh! nếu anh dùng công suất động cơ dc sinh ra so với dung tích máy để so sánh cộng nghệ thì anh nghĩ sao về cái động cơ cùi bắp gắn trên con Yaris GR? nghe nói nó có 3 máy, dung tích 1.6 mà công suất cũng dc 268 con ngựa với 370Nm. anh có thể nói mấy con xe đó xài máy công nghệ cũ em ko phản bác, nhưng dùng những con xe đó để nói hãng này hãng kia công nghệ kém thì hơi thiểu cận anh nha! chưa kể những động cơ huyền thoại trong quá khứ! cái động cơ 2.0 cho ra 213Hp của anh Ford hk phải là thần thánh hay công nghệ gì cao siêu lắm đâu anh, giờ hk biết nó hết xì nhớt chưa kia kìa!
Nếu em so 1.6L cho ra 268Hp dứ cái 2.0 cho ra 213Hp rồi nói ford còn 1 khoảng xa để theo kịp toy về công nghệ động cơ thì anh nghĩ sao? em còn nghe đâu nó có 3 cái pít tông nhỏ xíu à :D
Động cơ đó mà a chê cùi bắp, đùa, đó là động cơ xăng turbocharge mới nhất của Toyota có ứng dụng thành tựu công nghệ của F1, nhưng máy xăng làm tốt cũng chưa chắc diesel cũng làm được như vậy, cũng như Toy rất mạnh về động cơ Hybrid và Fuelcell nhưng lại đang tụt hậu ở lãnh vực xe EV.

Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
em hk biết anh "mr kango" nghĩ gì về công nghệ bên trong cái động cơ 1.6L của em Yaris GR khi nó cho ra 268Hp! cười xỉu thiệt!
Động cơ xăng của Toy thì liên quan gì đến động cơ diesel của Isuzu ?

Hạng B2
23/1/13
216
234
43
Động cơ xăng của Toy thì liên quan gì đến động cơ diesel của Isuzu ?
ủa ủa cũng anh nói ra chứ ai, anh dựa vào công suất động cơ để nói công nghệ hãng này hãng kia kém thì em dẫn chứng cho anh thêm tí thông tin để anh xem coi như thế nào là công suất như thế nào là công nghệ! để anh cứ đem cái 2.0L của ford đi khè thiên hạ rồi nói hãng này hãng kia công nghệ kém! dùng có cái máy chảy nhớt mà đánh giá cả nền công nghệ của một hãng thì ko phải thiểu cận thì là gì?

Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
ủa ủa cũng anh nói ra chứ ai, anh dựa vào công suất động cơ để nói công nghệ hãng này hãng kia kém thì em dẫn chứng cho anh thêm tí thông tin để anh xem coi như thế nào là công suất như thế nào là công nghệ! để anh cứ đem cái 2.0L của ford đi khè thiên hạ rồi nói hãng này hãng kia công nghệ kém! dùng có cái máy chảy nhớt mà đánh giá cả nền công nghệ của một hãng thì ko phải thiểu cận thì là gì?
Thôi, có nói nữa chú cũng không hiểu đâu, stop, muốn biết thì đi kiếm chỗ khác hỏi.

• Haha
Reactions: malongkyv
Hạng B2
23/1/13
216
234
43
Có kiến thức gì hay thì nói ra cho vui, còn không có thì im lặng mà học hỏi, đâm thọt, chọt chẹt kiểu này không làm chú khôn lên đâu.
thì anh khôn nhất nên mới tưởng cái máy 2.0 là ghê gớm lắm! bị người ta nói ngây cái dốt thì tự ái nói người ta đâm chọt! tính tình dị "không làm chú khôn lên đâu."