Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi ALPINE Full Set Installation

Hạng B1
19/2/08
64
4
8
14
SGN
RE: ALPINE Full Set

@khanhfat: Cái khoản cắt bass của con PXA-H100 thì em không ngại đâu. Để bác Phú mang về rồi em ra gắn vào test xem sao. Nếu cần thì dùng software để tăng hiệu ứng bass cho các file âm thanh trước.

Hạng B1
24/6/08
60
7
8
54
Ho Chi Minh
RE: ALPINE Full Set

Tôi cũng đã có một bộ gần giống như bác, PDX-1.100+PDX 4.150+IVA-502E+ PXA H-100+ 1 con tụ nuôi nguồn POWER ACOUSTIK 3.0 FARAD + 1 cặp SPX-17Pro cho cửa trước, 1 cặp Ìninity Kappa Perfect 6.1 cho cửa sau và 1 con Sub Kappa Perfect 12VQ, nhờ người mang về và cũng lắp ở chỗ bác Phú HP luôn đó. Nhưng đang thiếu bộ KTX-H100 và cũng bận quá nên chưa ghé lại chỗ bác Phú để chỉnh âm thanh tự động được. đành phải chờ thôi. hiện tại đã chỉnh manual, chất lượng âm thanh tạm ổn. Lưu ý các bác khi sử dụng đầu DVD IVA-502E hoặc IVA 505E (US Model) có gắn ampli rời gần như bắt buộc phải lắp thêm cục sound processor PXA-H100 để nâng tín hiệu dầu vào cho ampli rời từ 2v lên thành 4v nên chất lượng âm thanh khỏe và trong sạch hơn rất nhiều.

Hạng B2
18/4/09
299
5
0
Re: RE: ALPINE Full Set

alooto nói:
sound processor PXA-H100 là gì tôi hok hiểu

Công nhận bác spam kinh dị thiệt, topic nào cũng nhảy vô post 1 câu vô thưởng vô phạt. Đề nghị bác xem lại cách post bài của mình để tránh lãng phí tài nguyên diễn đàn.