Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi AMPLI và CÔNG SUẤT

Tập Lái
22/8/18
1
0
1
29
Chào bác HP. em mới mò để độ âm thanh cho xe, mong coi sơ qua cho em cái ý kiến:
về đầu DVD: kenwood dnx9904s
Ampli: Jbl club 4505
4 channel + mono
4Ω 45W rms
4Ω (sub) 320W rms
loa cánh: Jbl stadium GTO 620
75W rms nó ghi là 2.5Ω ( mình dùng 4Ω có sao không bác)
Jbl stadium GTO 750T *tweeter"
50W rms cũng là 2.5Ω
loa sau: Jbl stadium GTO 860
100W rms (theo bác thì em phải kiếm loa có công suất cách trên hay to hơn 1 chút)
loa sub: Jbl BassPro SL *sub điện gầm ghế
125W rms ( do con này tiện nhỏ. mà okay không bác)
hoặc Jbl GT bassPro 12 *sub thùng.
150W rms
bác cho em nhận xét nếu em setup bộ này với. xe thì thuộc loại sedan thôi.
EM CÁM ƠN BÁC NHÌU

Tập Lái
2/8/08
27
22
3
TPHCM
Bác Phú ơi cho e hỏi ngoài lề chút, bác đánh giá hệ thống âm thanh Mark Levinson trên Lexus LX 570 đời 2010 khoảng bao nhiêu tiền vậy Bác, nó thuộc hạng HiEnd chưa hay chỉ là dạng Audio cao cấp vậy Bác. Cảm ơn Bác nhiều.

Tập Lái
2/8/08
27
22
3
TPHCM
RE: AMPLI và CÔNG SUẤT

Chổ đâu mà để hả bác? Bác xài bộ MAGIC SONG chuyên dùng cho xe hơi tiện lắm, có sẵn mấy ngàn bản nhạc cho bác. Đấu nối cũng tiện lợi lắm. Nếu bác thích thì ra cửa hàng của nó ở trên đường Trần Hưng Đạo Q1 (gần ngã tư Trần Đình Xu) để tham khảo nhé.
Bác Phú ơi cho e hỏi ngoài lề chút, bác đánh giá hệ thống âm thanh Mark Levinson trên Lexus LX 570 đời 2010 khoảng bao nhiêu tiền vậy Bác, nó thuộc hạng HiEnd chưa hay chỉ là dạng Audio cao cấp vậy Bác. Cảm ơn Bác nhiều.​

Tập Lái
7/12/18
3
0
1
33
Các bác ơi em hỏi chút . Em mù tịt về âm thanh . Em mới có con ampli 2 kênh 1000w em muốn đấu 4 loa . 1 đôi kkenwood 600w vs thêm một đôi ở cánh sau xe loa focal nữa có đc ko các bác .. hay chỉ dùng đc 2 loa trước vs ampli 2 channel thui au . Em cảm ơn

Tập Lái
1/10/15
18
15
3
51
Hải Phòng
bác Hp cho em hỏi . xe sorento chạy đầu caska, muốn cải thiện âm thanh mà không phải đục đẽo gì thì chỉ cần nâng cấp loa hay cần gì nữa. nếu thay loa thì nên thay loa gì? Thanks bác.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
bác Hp cho em hỏi . xe sorento chạy đầu caska, muốn cải thiện âm thanh mà không phải đục đẽo gì thì chỉ cần nâng cấp loa hay cần gì nữa. nếu thay loa thì nên thay loa gì? Thanks bác.
Đầu này nghe nhạc chán lắm bác ơi.
Tuy nhiên, nếu vẫn cứ phải xài thì bác thay cặp loa component giá trên dưới 10tr, cách âm cho nó. Sau đó kiếm cái ampli kéo nó và cuối cùng là cái sub gầm ghế đơn giản, rẻ và tiện cho nó là hợp.
Với đầu phát này thì làm dàn âm thanh chất lượng cao chỉ phí tiền uổng lắm bác.
Hiệu thì bác cố gắng chọn các hiệu của Châu Âu và nghe thử một bộ lo ứng ý là được bác.

• Like
Reactions: hoanganh03
Hạng D
26/1/15
3.555
13.772
113
Đầu này nghe nhạc chán lắm bác ơi.
Tuy nhiên, nếu vẫn cứ phải xài thì bác thay cặp loa component giá trên dưới 10tr, cách âm cho nó. Sau đó kiếm cái ampli kéo nó và cuối cùng là cái sub gầm ghế đơn giản, rẻ và tiện cho nó là hợp.
Với đầu phát này thì làm dàn âm thanh chất lượng cao chỉ phí tiền uổng lắm bác.
Hiệu thì bác cố gắng chọn các hiệu của Châu Âu và nghe thử một bộ lo ứng ý là được bác.
xe mình sài dvd ownice c960..loa zin cũ trên xe cũng tệ quá rồi.(cái bị rách,cái mất bass..mình muốn mua bộ loa khác nghe khá khá hơn chút..mình ko thích xài amply dây nhợ lùng nhùng..chỉ nghe nhạc trữ tình bình thường thôi,bác tư vấn mình nên mua bộ loa nào mà ko cần phải độ chế thêm..thanks bác nhiều

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
xe mình sài dvd ownice c960..loa zin cũ trên xe cũng tệ quá rồi.(cái bị rách,cái mất bass..mình muốn mua bộ loa khác nghe khá khá hơn chút..mình ko thích xài amply dây nhợ lùng nhùng..chỉ nghe nhạc trữ tình bình thường thôi,bác tư vấn mình nên mua bộ loa nào mà ko cần phải độ chế thêm..thanks bác nhiều
Nếu không muốn độ theo em anh mua zin về dùng.