Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi AMPLI và CÔNG SUẤT

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
RE: AMPLI và CÔNG SUẤT

@HP Stereo: cám ơn bác nhé, bác có hay ở O.S Audio không? thứ 7 tuần sau em định ra O.S thay 2 cặp loa cánh cửa, loa xe bị bể tiếng nặng rồi ! :mad:

Hạng D
22/2/06
1.297
7.827
113
46
Sài Gòn

Iem đọc 1 lượt thì thấy các bác cứ quan tâm đến công suất amply. Nghe to khác với nghe hay đúng ko các bác, mà muốn nghe hay đâu cần phải nghe to [8|]. Mà muốn nghe to thì chưa chắc đã phụ thuộc hết vào công suất amply, cái to này còn phụ thuộc vào cái loa bác chơi chung với amp nữa (iem lại cầm đèn chạy trước oto roài bác HP hỉ??? :D:D:D ).

Hôm nào các bác nào rảnh rỗi, iem cho các bác nghe cái amply .... 8W ở nhà iem, bảo đảm với các bác, chỉ cần nửa thành công lực là nhà hàng xóm ... sang chửi rủa :D

• Like
Reactions: Hondaaacu
Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: hamzui

Hôm nào các bác nào rảnh rỗi, iem cho các bác nghe cái amply .... 8W ở nhà iem, bảo đảm với các bác, chỉ cần nửa thành công lực là nhà hàng xóm ... sang chửi rủa :D
ampli đèn bác gắn thêm cái Pre-Power đúng không?;);)

Hạng D
22/2/06
1.297
7.827
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: binhtri

ampli đèn bác gắn thêm cái Pre-Power đúng không?;);)

Iem chỉ cho kéo cặp loa bằng 1 amply đèn duy nhất thui bác Bình trị ạ, bình thường nghe nhạc iem chỉ vặn đến mức 9giờ là vợ cả iem cằn nhằn rùi :D:D

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Bác HP cho em hỏi tí: Trên các dàn âm thanh hay ghi công suất P.M.P.O nghĩa là công suất gì vậy bác?

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113

Iem đọc 1 lượt thì thấy các bác cứ quan tâm đến công suất amply. Nghe to khác với nghe hay đúng ko các bác, mà muốn nghe hay đâu cần phải nghe to [8|]. Mà muốn nghe to thì chưa chắc đã phụ thuộc hết vào công suất amply, cái to này còn phụ thuộc vào cái loa bác chơi chung với amp nữa (iem lại cầm đèn chạy trước oto roài bác HP hỉ??? :D:D:D ).

Sorry bác Hamvui, chắc ampli bác sử dụng bóng 300B phải không ?

Hạng B2
9/2/07
125
1
16
www.huythuanmobile.com

Trích đoạn: Turbo

Bác HP cho em hỏi tí: Trên các dàn âm thanh hay ghi công suất P.M.P.O nghĩa là công suất gì vậy bác?
PMPO (Peak Music Power Output hay Peak momentary performance output): nôm na là công suất cực đại có thể đạt đến hay công suất tiêu chuẩn trong điều kiện lý tưởng, theo tui thì chỉ có giá trị quảng cáo của các nhà SX, nó gần như không có giá trị đo đạc. Thường người ta quan tâm đến RMS (Root Mean Square), nói chung là công suất thực hay công suất trung bình.

Hạng C
14/10/05
846
420
63
Tp. Hồ Chí Minh

Bác HP ơi! Bác giúp em với, xe em đã thay 04loa của Bác rối, còn DVD của JVC. Nhưng nghe chưa được hay lắm, bác tư vấn giúp em nên gắn amli nao2 để nghe đã hơn, chi phí???

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

Bác gắn thêm bộ ampli + sub âm thanh sẽ đầy đặn hơn, giá 360$ em sẽ tặng bác bộ thùng loa & bộ dây nguồn/dây tín hiệu.

• Like
Reactions: abumap