Hạng C
7/2/17
669
67.324
93
Giá An Ngưu Cư hoàng hoàng của Đồng Nhân Đường, BK em mua 2,2 tr/viên.
Gấu tui mua bên tào, có sếp tổng địa phương giới thiệu mà đã 200$/viên. Mua 6 viên cho 3 cụ. 1 cụ đã quy tiên sau 2 lần dùng - không dám nói lý do nào vì không bao giờ biết chắc chắn. 2 cụ kia rét quá đem cho vào . . .tủ đá.

Tổng thống
5/6/07
354
18.200
93
Saigon
Em xin kể chuyện người nhà em vừa đi cấp cứu ở Chợ Rẫy vì động kinh (nguyên văn bsi viết : động kinh co giật cục bộ), nguyên nhân do có cục máu đông gây tắc tĩnh mạch trên não. Trước đó hoàn toàn ko có dấu hiệu gì, sinh hoạt bình thường, ko nhức đầu, ko đột quỵ. Ngủ dậy phát là lên cơn co giật luôn, em ko đưa cấp cứu kịp là ông anh em về chầu ông bà rồi. Anh này còn trẻ, chưa 40, ko bia rượu, thể thao sinh hoạt khá điều độ. Tự nhiên sao lại có bệnh này vậy các bác? Có phải do stress ko? cho em hỏi bệnh này nó có nguy hiểm ko ah, hiện giờ thì vẫn uống thuốc dài hạn theo chỉ định của bsi thôi. Toàn thuốc Tây, ko biết có nên dùng thêm loại nào ở trên ko các bác?

bác nào có chuyên môn or kinh nghiệm ghé ngang xin cho đôi lời vàng ngọc. Em xin cảm ơn.

Hạng D
26/7/08
1.920
56.771
113
108 không cho dùng đâu anh! Hiện chỉ có Bệnh viện Y học cổ truyền Quân đội đang cho dùng thử nghiệm. Tuy nhiên đó là thuốc An cung ngưu hoàng hoàn của Đồng Nhân đường, Bắc Kinh. Còn thuốc này là thuốc nhái của Hàn Quốc mà tên gọi là An cung thôi.

Bố khỉ cái Đồng Nhân Đường, hồi xưa e qua cũng xách thuốc rì đó ra, bảo hồi đó Bác Hồ dùng thuốc này, nhặng xị cả lên, mà em ko mua.

Hạng C
27/3/08
994
24.729
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
Em xin kể chuyện người nhà em vừa đi cấp cứu ở Chợ Rẫy vì động kinh (nguyên văn bsi viết : động kinh co giật cục bộ), nguyên nhân do có cục máu đông gây tắc tĩnh mạch trên não. Trước đó hoàn toàn ko có dấu hiệu gì, sinh hoạt bình thường, ko nhức đầu, ko đột quỵ. Ngủ dậy phát là lên cơn co giật luôn, em ko đưa cấp cứu kịp là ông anh em về chầu ông bà rồi. Anh này còn trẻ, chưa 40, ko bia rượu, thể thao sinh hoạt khá điều độ. Tự nhiên sao lại có bệnh này vậy các bác? Có phải do stress ko? cho em hỏi bệnh này nó có nguy hiểm ko ah, hiện giờ thì vẫn uống thuốc dài hạn theo chỉ định của bsi thôi. Toàn thuốc Tây, ko biết có nên dùng thêm loại nào ở trên ko các bác?

bác nào có chuyên môn or kinh nghiệm ghé ngang xin cho đôi lời vàng ngọc. Em xin cảm ơn.
bác sĩ cho gì thì uống đấy thôi
còn nếu nghi ngờ thì đi khám thêm bs khác
thuốc men chứ không phải cải lương mà tân cổ giao duyên được

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
147.665
113
www.phindeli.com

Bia rượu tốt cho sức khỏe (nghiêm túc)
Không uống bia rượu là có thiếu sót rồi.

Tổng thống
5/6/07
354
18.200
93
Saigon
Bia rượu tốt cho sức khỏe (nghiêm túc)
Không uống bia rượu là có thiếu sót rồi.

ko bia rượu nghĩa là ko ăn nhậu đó bác. Chứ mỗi ngày 1-2 chai đều như vắt chanh thì bình thường.

• Like
Reactions: tuando