Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
147.670
113
www.phindeli.com
Sẵn thớt tư vấn, cho em hỏi ké với :) :
Phan Rang Tháp Chàm có quán ăn đặc sản biển / rừng / hay món ăn đặc biệt địa phương nào kg nên bỏ lỡ kg các bác? Với quán ăn sáng ngon / rộng rãi?
Em xẹt ngang đó ở 1 buổi chiều tối, sáng sau lên đường đi tiếp, lần đầu dừng nghỉ ở đây nên bỡ ngỡ.
Nhà hàng hàng đầu tại PR-TC là Hoa Thiên Lý, đặc sản địa phương thì có hải sản, cừu nướng, thịt dông nướng hoặc gỏi. Bác nên ăn tối ở đây.

Ăn sáng thì mình toàn ăn trong resort nên không rõ, có thể hỏi khách sạn chỗ ăn sáng.

Nếu như dư dả thời gian thì nên đi cung đường ven biển từ Cà Ná đến Ninh Chữ. Đường vắng, nhiều cảnh đẹp lạ mắt.

Ăn gì ở Tp Cam Ranh?

Hạng D
13/1/11
1.095
26.308
113
Nhà hàng hàng đầu tại PR-TC là Hoa Thiên Lý, đặc sản địa phương thì có hải sản, cừu nướng, thịt dông nướng hoặc gỏi. Bác nên ăn tối ở đây.

Ăn sáng thì mình toàn ăn trong resort nên không rõ, có thể hỏi khách sạn chỗ ăn sáng.

Nếu như dư dả thời gian thì nên đi cung đường ven biển từ Cà Ná đến Ninh Chữ. Đường vắng, nhiều cảnh đẹp lạ mắt.

View attachment 2259479
Em xin ghi chú đoạn ven biển đi thử. Ngày 2 em từ PR đi Qui Nhơn (đi 1 mình em làm 1 lèo 4-5g chiều đã tới Qui Nhơn, giờ chở gđ nên chia làm 2 chặng).

• Like
Reactions: tuando
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
147.670
113
www.phindeli.com
Em xin ghi chú đoạn ven biển đi thử. Ngày 2 em từ PR đi Qui Nhơn (đi 1 mình em làm 1 lèo 4-5g chiều đã tới Qui Nhơn, giờ chở gđ nên chia làm 2 chặng).
Từ PR đi tiếp bác cũng có 2 lựa chọn: đi cung đường ven biển từ Ninh Chữ qua vịnh Vĩnh Hy, đâm ra QL1 gần Cam Ranh, hoặc đi QL1 bình thường.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: beken_2002
Hạng B2
5/8/12
151
4.523
113
Anh @rhapsody48 ơi update dùm em tình hình quán ăn ở Cam Ranh, Nha Trang với. Cuối tuần em ra đó mà nghe nói đóng cửa hết rồi?