Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Dự án Westgate mặt tiền Nguyễn Văn Linh nối dài (đường dẫn vào Cao tốc Trung Lương), nằm trong Trung tâm Hành chính của Bình Chánh đang chuẩn bị tung ra giỏ hàng cho Block C - Block cuối cùng và có nhiều tiện ích + chương trình thanh toán hấp dẫn dành cho mùa Covid.

Các loại căn hộ được tung ra trong đợt này gồm:
- Shophouse (mặt tiền đối diện Bv Bình Chánh, Đối diện UBND và MT Ng Văn Linh đang được booking lớn để làm siêu thị tiện lợi và nhà thuốc,...)
- Terrace: Nhà sân vườn
- Chung cư (Sở hữu lâu dài): DT gồm 2PN2WC: 59m2/69m2
2PN(+)2WC: 75m2
3PN2WC: 85m2 và 113m2

Bàn giao đã bao gồm Full nội thất của bếp và WC.

Chung cư có Diện tích mảng xanh lớn (Công viên nội khu 1.9/3.1 hec, Công viên ngoại khu 2hecta),

Pháp lý chuẩn chỉnh, Vào trung tâm Q1 trong 25-30 phút

Attachments

Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Các bác có thể so với 1 số dự án khác như Mizuki (CĐT Nam Long, đang mở bán Block mới), gần trung tâm hơn thì có HƯng Thịnh Moonlight (60tr/m2 rumour). Thì đây vẫn chưa đến 2/3.

Q2, Q9 cũng không có giá như thế này rồi, nên còn khu Tây giá dưới 60tr. Đây là thực tế.

Còn lại thì năm 2020-201 và sau đó rất khó lấy GPXD hay phê duyệt đầu tư để ra chung cư, nên người mua chưa gom đủ (thanh toán theo tiến độ) thì chỉ còn vài lựa chọn.

Tuỳ tầm tài chính và cách nhìn của mỗi người có câu kết luận riêng cho mình ạ.

Hạng C
7/9/18
655
5.101
93
From Anam Hội
Các bác có thể so với 1 số dự án khác như Mizuki (CĐT Nam Long, đang mở bán Block mới), gần trung tâm hơn thì có HƯng Thịnh Moonlight (60tr/m2 rumour). Thì đây vẫn chưa đến 2/3.

Q2, Q9 cũng không có giá như thế này rồi, nên còn khu Tây giá dưới 60tr. Đây là thực tế.

Còn lại thì năm 2020-201 và sau đó rất khó lấy GPXD hay phê duyệt đầu tư để ra chung cư, nên người mua chưa gom đủ (thanh toán theo tiến độ) thì chỉ còn vài lựa chọn.

Tuỳ tầm tài chính và cách nhìn của mỗi người có câu kết luận riêng cho mình ạ.
người ta mua trung cư vì đơn rản ko có tiền mua nhà phố biệt lập khu biệt lập compound ^^ .
đất bình tránh còn nhiều như thế và rá cũng không đến lỗi là quá đắt ^^ .
Trung cư lào cũng thế trong trung tâm đất chật thì giá cao, dư thằng khang điền Lovera 33~40 củ một mét vuông giá cũng hợp lý, các anh chỉ tranh thủ thị trường khan hàng , sàn luôi quân rồi đẩy giá cao thôi, còn xin nỗi, giá thằng lovera ăn đứt WG :D.
Đừng so sánh là tiện ích các kiểu, lên được như lóa đi dồi tính nhé.

• Like
Reactions: Tranghv
Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Thứ 1: Lovera Khang Điền bán từ 2-3 năm trước rồi, và dĩ nhiên Lovera Cũng là Bình Chánh, cách chỗ này 7 phút.
Thứ 2: Vị trí Lovera Khang Điền nằm khá sâu so với mặt tiền Nguyễn Văn Linh (Đi vào bên trong mất tầm 5-7 phút), bác đi chợ hay đi học, đoạn đường chưa chắc bên nào gần hơn.
Thứ 3: Chất lượng xây dựng của Ricons xây khác hẳn thầu Khang Điền bác ạ.

Về tiện ích, bác không muốn so sánh thì thôi,... chứ bên này có hồ bơi, thư viện, phòng họp,....đầy đủ hết.

Thay vì so cái chung cư với cái nhà nhỏ hẹp trong hẻm thì bác nên so với 1 căn Hẻm xe hơi/nhà mới/có sẵn nội thất/có bảo vệ an ninh.

Nam Long có 1 dự án ở Long An và giá 1 căn nhà Townhouse cũng hơn 3 tỷ rồi, nhà thô. Đó là em nói khu Compound thôi.

Anw bác thích Lovera cũng tuỳ ý bác, vì bản thân em thì cũng thấy nó đẹp nếu đương vào được nâng cấp cải tạo hơn, vì bây giờ khá xấu.
Trung cư lào cũng thế trong trung tâm đất chật thì giá cao, dư thằng khang điền Lovera 33~40 củ một mét vuông giá cũng hợp lý, các anh chỉ tranh thủ thị trường khan hàng , sàn luôi quân rồi đẩy giá cao thôi, còn xin nỗi, giá thằng lovera ăn đứt WG :D.
Đừng so sánh là tiện ích các kiểu, lên được như lóa đi dồi tính nhé.

Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Vẫn còn bác ơi, nhiều người làm Marketing, giáo dục, IT vẫn không ảnh hưởng nhiều từ đợt dịch này, và nhiều người có tài sản để dành vẫn đang săn hàng ngợp.
Về chung cư này thì bác để dành được tầm 700tr và lương tháng 2 vợ chồng tầm 30-40tr thì mua đc rồi, đợi đủ tiền mua thì nhà lại lên giá, câu chuyện này vẫn muôn thuở mà.
Bác có 2 lựa chọn 1 là mua có sổ rồi (Bàn giao được 1-5 năm), vay ngân hàng nước ngoài rẻ.
Hoặc bác mua giai đoạn dự án, CĐT hỗ trợ lãi suất trong thời gian xây dựng và góp tiền theo tiến độ (đỡ áp lực hơn thanh toán 1 lần).

Hạng C
7/9/18
655
5.101
93
From Anam Hội
Vẫn còn bác ơi, nhiều người làm Marketing, giáo dục, IT vẫn không ảnh hưởng nhiều từ đợt dịch này, và nhiều người có tài sản để dành vẫn đang săn hàng ngợp.
Về chung cư này thì bác để dành được tầm 700tr và lương tháng 2 vợ chồng tầm 30-40tr thì mua đc rồi, đợi đủ tiền mua thì nhà lại lên giá, câu chuyện này vẫn muôn thuở mà.
Bác có 2 lựa chọn 1 là mua có sổ rồi (Bàn giao được 1-5 năm), vay ngân hàng nước ngoài rẻ.
Hoặc bác mua giai đoạn dự án, CĐT hỗ trợ lãi suất trong thời gian xây dựng và góp tiền theo tiến độ (đỡ áp lực hơn thanh toán 1 lần).

:D xin nỗi bác chứ nói thẳng bác kinh nghiệm còn non và xanh bác ăn cây lương cây táo ko lẽ lại rào cây sung, mình nói trên phương diện này là công tâm cho 1 vị trí bất động sản, Khang Điền trước giờ về sổ sách mọi thứ ko phải bàn nói thẳng là số 1 trong phân khúc hạng B.
------
Tuy là đã bán 2 năm nhưng chỉ mới giao nhà năm ngoái dân đang làm nội thất, bác cần góp theo tiến độ thì bên này cũng thế vay mua bất động sản chính sách giờ cũng lợi cho người mua rất nhiều, cũng cho vay giá trị 70% nhưng chả ai vay thời điểm dịch bệnh này cả việt nam có phải sụp là sụp 1 ngành đâu mà nó là chuỗi cung ứng, có vay cũng vay 30% là trả lòi hàng rồi và cũng thanh toán với ngân hàng theo tháng trong khi còn nhận nhà luôn ở ngay còn trong khi bác chỉ mới gọi là cọc bên kia nếu bác là người có cùng tầm tiền mua căn "fist home" thì bác sẽ chọn DA nào ? ,
------
giờ cho bác cọc con xe "Jimmy Siduku" 8 tháng sau nhận xe và con Seltos có mặt tại VN đi luôn lăn bánh luôn thì bác chọn con nào , dĩ nhiên là người cần thì phải xúc ngay thôi chứ nói làm gì nhiều, mua nhà cũng như mua xe cần là phải mua để ở ? bác đừng nói em là mua bất động sản chung cư để kinh doanh xin lỗi nói thằng được mấy con chung cư bình chánh bàn giao xong mà vào ở giá tăng trong thời điểm 2018 đến nay ? có tăng nhưng tăng rất ít vì giá đã tiệm cận đến đỉnh rồi, dĩ nhiên là đừng so sánh vị trí vị trí thằng xây trước lúc nào chả đẹp hơn vị trí thằng sau hả bác, Nova nó bán quận 7 quận 4 rồi mới xê dịch ra quận 2 và giờ tới thẳng đồng nai cmnr, thằng Vênh cũng xây trong Bình Thạnh rồi mới ra quận 9.

Còn nếu phân tích chuyên sâu hơn về vị trí đi xem 2 dự án thì ai cũng tự trả lời được thằng nào tiện đường đi hơn ^^. nhà ở nguyễn văn linh quay đầu cũng bất tiện có con cho đi học gần đó đi bác sẽ thấy cảnh chiều tan tầm đón con và vị trí thì tự check map ko nói nhiều xung quanh nó có cái gì cần cho cuộc sống lưu ý cần cho cộc sống nhé, chợ búa trường học tạp hóa cafe các vật dụng vật tư cho cuộc sống, v...v , còn dăm ba cái thư viện, phòng họp xin nỗi bác ở căn hộ đi rồi thấy nó có thực sự cần hay không ? có cái hồ bơi là oke tạm ổn rồi mà thằng lovera cũng có vậy.
----
Endgame
Em ko tranh luận bác có thêm ý kiến nào về việc lật được khang điền về vị trí và giá thì nhắn em nhé .

Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
:D xin nỗi bác chứ nói thẳng bác kinh nghiệm còn non và xanh bác ăn cây lương cây táo ko lẽ lại rào cây sung, mình nói trên phương diện này là công tâm cho 1 vị trí bất động sản, Khang Điền trước giờ về sổ sách mọi thứ ko phải bàn nói thẳng là số 1 trong phân khúc hạng B.
------
Tuy là đã bán 2 năm nhưng chỉ mới giao nhà năm ngoái dân đang làm nội thất, bác cần góp theo tiến độ thì bên này cũng thế vay mua bất động sản chính sách giờ cũng lợi cho người mua rất nhiều, cũng cho vay giá trị 70% nhưng chả ai vay thời điểm dịch bệnh này cả việt nam có phải sụp là sụp 1 ngành đâu mà nó là chuỗi cung ứng, có vay cũng vay 30% là trả lòi hàng rồi và cũng thanh toán với ngân hàng theo tháng trong khi còn nhận nhà luôn ở ngay còn trong khi bác chỉ mới gọi là cọc bên kia nếu bác là người có cùng tầm tiền mua căn "fist home" thì bác sẽ chọn DA nào ? ,
------
giờ cho bác cọc con xe "Jimmy Siduku" 8 tháng sau nhận xe và con Seltos có mặt tại VN đi luôn lăn bánh luôn thì bác chọn con nào , dĩ nhiên là người cần thì phải xúc ngay thôi chứ nói làm gì nhiều, mua nhà cũng như mua xe cần là phải mua để ở ? bác đừng nói em là mua bất động sản chung cư để kinh doanh xin lỗi nói thằng được mấy con chung cư bình chánh bàn giao xong mà vào ở giá tăng trong thời điểm 2018 đến nay ? có tăng nhưng tăng rất ít vì giá đã tiệm cận đến đỉnh rồi, dĩ nhiên là đừng so sánh vị trí vị trí thằng xây trước lúc nào chả đẹp hơn vị trí thằng sau hả bác, Nova nó bán quận 7 quận 4 rồi mới xê dịch ra quận 2 và giờ tới thẳng đồng nai cmnr, thằng Vênh cũng xây trong Bình Thạnh rồi mới ra quận 9.

Còn nếu phân tích chuyên sâu hơn về vị trí đi xem 2 dự án thì ai cũng tự trả lời được thằng nào tiện đường đi hơn ^^. nhà ở nguyễn văn linh quay đầu cũng bất tiện có con cho đi học gần đó đi bác sẽ thấy cảnh chiều tan tầm đón con và vị trí thì tự check map ko nói nhiều xung quanh nó có cái gì cần cho cuộc sống lưu ý cần cho cộc sống nhé, chợ búa trường học tạp hóa cafe các vật dụng vật tư cho cuộc sống, v...v , còn dăm ba cái thư viện, phòng họp xin nỗi bác ở căn hộ đi rồi thấy nó có thực sự cần hay không ? có cái hồ bơi là oke tạm ổn rồi mà thằng lovera cũng có vậy.
----
Endgame
Em ko tranh luận bác có thêm ý kiến nào về việc lật được khang điền về vị trí và giá thì nhắn em nhé .
Bác có vào Lovera Khang Điền chưa? Nếu bác thực sự nói vị trí đi sâu vào trong nó hơn mặt tiền thì em cũng không còn gì để nói.

Bác cứ việc check map chợ búa trường học tạp hoá của Lovera với WG thì sẽ có câu trả lời.

Đoạn từ Lovera ra mặt tiền Ng Văn Linh không có bán gì hết, và đường còn đang thi công treo.
Dĩ nhiên nếu làm đường đó lên thì nó đẹp hơn, nhưng bây giờ thì chưa.

Lovera đã đến giai đoạn nhận nhà rồi, mua phải thanh toán và nếu có vay thì bắt đầu trả lãi và gốc ngay lập tức. Nếu người nào có điều kiện thì ở ngay, còn chưa đủ và muốn mua thì giai đoạn dự án đâu phải là lựa chọn tồi?

Mỗi người có 1 lựa chọn phù hợp với tài chính.

Còn chuyện lên giá thì e nói bác ngay cả trong Q6, Q9 nó còn lên không được chứ nói gì. Lướt sóng là NO.
Điều kiện tăng về cơ sở hạ tầng của BÌnh Chánh hay Nhà Bè trong vài năm nửa thì giá khu vực này cũng rất đáng xem xét. Khu Y tế đã có, Làng ĐH mới đã có.
Em nói không chỉ cho WG mà còn là cho các dự án khu vực Tây SG nửa, khu này mặt bằng giá chung rẻ nhất quanh TP rồi. Q2, Q9 60tr, Phía Nam cũng 50-60, chỉ có khu Tây còn tầm 40tr.