Hạng F
29/10/16
11.600
22.265
113
Pháp
Thế.
Qua nghe @gotomo nói không hiểu @Hiếu_LA trang trí cái quái gì. Hoá ra là nguyên một cây gậy đỏ.
Thôi nhé. Giờ ai sản xuất được xe thì mới dám phán, còn không sản xuất được thì phải ngồi chầu rìa ngoan ngoãn và chỉ khen, cổ vũ thôi, mới là bé ngoan, không ăn gậy!
ui trùi .... em chửa bệnh online, cào bàn phím thì sao nhỉ ?

Nể bác.
Không biết cái này bán ở VN không. Bơm bạt lên chắc cũng nhanh nhỉ. Bạt nhỏ mà.

Tiện trả lời : bạt nầy như lều vậy, có thể xếp lại và bung lên. xe nào cũng chở được, thêm bình nước tắm và bộ .... cầu tiêu dã chiến, có điều là phải mua bịch rác cho chắc chắn, nếu không xách đi bỏ mà nó rách, lủng thì mệt nha ... Thân bác !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Kì mình đi xuyên Việt 22 ngày cuối 2018 không dám xuống suối tắm đã ntn do xe SUV dù AWD nhưng không dám xuống sát lầy thì thua (!)
Và cũng có nỗi lo như bác trên khi xả đập thủy điện...

Lần sau test thử như bác chủ thớt, thú vị !!! :cool: :cool: :cool:

• Like
Reactions: Jangnhut
Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
em nhớ trên xe có ổ điện 220 V mà, dùng bếp điện nấu luôn trên thùng xe có phải tiện hơn không nhỉ. :p:p:p
ổ điện xe có 150W thôi. bếp từ tới 1500W lận ông tướng :p, cắm vào vừa bật bếp nghe cái cụp nó sụp nguồn cả xe k cho đề máy luôn. Cái xe nó băng rừng lội suối cả ngày rồi cho nó nghỉ với chứ :p

• Like
Reactions: Jangnhut
Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Kì mình đi xuyên Việt 22 ngày cuối 2018 không dám xuống suối tắm đã ntn do xe SUV dù AWD nhưng không dám xuống sát lầy thì thua (!)
Và cũng có nỗi lo như bác trên khi xả đập thủy điện...

Lần sau test thử như bác chủ thớt, thú vị !!! :cool: :cool: :cool:
Em chỉ là dừng tạm để ăn uống tắm rửa thôi ạh. Nguyên tắc của em là không ngủ qua đêm ở sát mép suối và sông thế này vì an toàn

• Love
Reactions: Jackie Huy
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Đi camp thì bếp gas vẫn là lựa chọn tốt nhứt bác ơi
Em nói chơi vậy thôi, chứ cái ổ xạc 220V của xe Ford mà làm được gì nhiều đâu, cùng lắm cắm được cái bơm điện là hết. Nếu rừng núi có củi thì em chọn phương án đốt lửa để tiết kiệm nhiên liệu hóa thạch bác ạ. EM đã từng tổ chức một chuyến du lịch dã ngoại tự kiếm củi nấu cơm, vui cực.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
ổ điện xe có 150W thôi. bếp từ tới 1500W lận ông tướng :p, cắm vào vừa bật bếp nghe cái cụp nó sụp nguồn cả xe k cho đề máy luôn. Cái xe nó băng rừng lội suối cả ngày rồi cho nó nghỉ với chứ :p
Vẫn được bác ạ, nó sẽ nóng nhưn nhứn thôi, chứ k sôi đồ ăn. đợi dài cổ. còn cái xe ấy mà, nó không cần phải nghỉ ngơi như bác nghĩ đâu. nó có hệ thống làm mát rồi mà, đâu như xe hồi xưa nữa mà cho xe nghỉ.