Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Android Auto santafe 2018

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Dear các Bro!
Con Stf 2018 chỉ có Carplay của Apple, nhưng lại không có Android Car. E k phải dân IT nhưng em nghĩ do phần mềm chứ không phải can thiệp phần cứng? Tức bác Thành Công có thể Upgrade/Update lên là ok phải k ạ?
Đổi đầu khác thì thấy tiếc quá, đổi qua Iphone thì chưa ghiền. E đang xài note 8 nên cũng ức chế quá?
Có Bác nào rành vụ này cho em xin ý kiến ạ. Tks!!!

Tập Lái
29/2/08
15
0
1
Theo mình được biết thì android auto không chạy trên những đầu dvd wince đâu. Santafe dùng wince heat unit cho rẻ nên muốn dùng android auto bác phải mua dongle cắm ngoài để chạy nhé.

Chào bác, nhưng em chưa hiểu tại sao cũng xe đời đó, màn hình như thế ở thị trường khác lại có cả tính năng Android Auto là sao nhỉ? Tks bác

Hạng B2
12/12/18
192
145
60
Chào bác, nhưng em chưa hiểu tại sao cũng xe đời đó, màn hình như thế ở thị trường khác lại có cả tính năng Android Auto là sao nhỉ? Tks bác
Các xe đó dùng màn hình android bác ạ, khác nhau ở hệ điều hành dùng cho màn hình.

Tập Lái
29/2/08
15
0
1
Các xe đó dùng màn hình android bác ạ, khác nhau ở hệ điều hành dùng cho màn hình.

Có phải ý bác nói ở những thị trường đó Hyundai cung cấp màn hình dùng Android phải không? Nếu đúng thế có thể up firmware android cho màn hình avn của Tucson Việt Nam không bác? Tks bác

Hạng B2
12/12/18
192
145
60
Có phải ý bác nói ở những thị trường đó Hyundai cung cấp màn hình dùng Android phải không? Nếu đúng thế có thể up firmware android cho màn hình avn của Tucson Việt Nam không bác? Tks bác
Điều đó là không thể bác ạ, mặc dù cả wince và android đều hỗ trợ các nền tảng kiến trúc vi xử lý phổ biến như x86, arm nhưng vấn đề là không thể kiếm được android firmware cho các thiết bị cài wince. Không chỉ khác hệ điều hành mà còn khác cả nền tảng phần cứng nữa nên không thể trích firmware của xe bên mỹ về cài cho xe bên vn được.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin
Tập Lái
29/2/08
15
0
1
Điều đó là không thể bác ạ, mặc dù cả wince và android đều hỗ trợ các nền tảng kiến trúc vi xử lý phổ biến như x86, arm nhưng vấn đề là không thể kiếm được android firmware cho các thiết bị cài wince.

Bác cho em một lời khuyên, trong trường hợp Tucson 2019, em và vợ cả em dùng Android và Iphone thì giải pháp là gì cho thuận tiện nhất mà cả 02 đều dùng được Android Auto hoặc Apple Carplay. Tks bác