Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Cơm nước xong xuất phát đi lên đỉnh.
Phnom Bakheng tại Angkor, Campuchia là một ngọn đồi nằm giữa Angkor wat và Angkor Thom. Đây là trung tâm của vương quốc Khmer đầu tiên ở Angkor, gọi là Yasodharapura là một ngôi đền Hindu dưới dạng một núi đền với chiều cao 65m. Đền được xây để thờ thần Shiva vào cuối thế kỷ 9, trong thời kỳ trị vì của vua Yasovarman (889-915). Nằm trên đỉnh một ngọn đồi, ngày nay ngôi đền là một địa điểm du lịch phổ biến để ngắm nhìn hoàng hôn của ngôi đền Angkor Wat, một ngôi đền nằm ở giữa rừng khoảng 1,5 km về phía đông nam.
Angkor Wat, Biển Hồ (Tonle sap)- Siem Reap dành cho các bác đi tự túc.

On the top Phnom Bakheng

Next Angkor Wat.

• Like
Reactions: mx4b
Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Sổ liên vận mua ngay tại cửa khẩu hả cụ ơi?
Sổ liên vận là phải lên Sở GTVT xin mẫu đơn, làm thủ tục và được cấp sổ xong mới được đi qua khẩu nhé. Giống hộ chiếu vậy, phải có trước khi qua khẩu chứ không cấp tại khẩu.

• Like
Reactions: caheo
Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Do chuyến đi này các điểm tham quan quá đông nên ko thể tìm được HDV nói tiếng Việt nên nhóm em đành nghe ké cho đến khi vào Angkor wat mới thuê 1 anh HDV người Cam nói tiếng Anh..Giới thiệu về lịch sử hình thành Đế chế Angkor, cách họ xây dựng Đền &...bảo tồn đến ngày hôm nay. Em thì vác máy chụp bx với chụp F1 cho hết phin:)

Nắng quá..làm ly nước Thốt nốt cho mát 1 ly/ usd