Tập Lái
10/7/22
5
3
3
59
Đất ngoài cao tốc đang nguội, còn đất cao tốc đi qua đang là mặt hàng hot.
Mình có lô đất mặt tiền Võ Thị Sáu, P. Long Tâm - BR Tờ số 25 Thửa 524, cách ngã tư vào cao tốc BH-VT 500m. Bạn ra giúp mình nhé, xin cảm ơn!

• Like
Reactions: Anh246 and Manh duc
Tập Lái
21/12/20
30
48
18
35
Anh tin điều này?
Mịa, giờ còn chưa bố trí vốn, chưa đền bù giải tỏa, chưa quy hoạch hướng tuyến cụ thể, chưa bản vẽ chi tiết, mà đòi 6 tháng sau khởi công!
Công văn gửi qua gửi lại 1 cái tầm vài tháng... cứ thế mà tính...
Bác @Wuyến Hán Nô ko thích điều này

• Wow
Reactions: Wuyến
Việt Nam nên học tập Đức, Liên hiệp Anh trong vấn đề chi đầu tư cho Hệ thống Giao thông Đường bộ

với Dân số và Diện tích lãnh thổ của Việt Nam, trong 50 năm tới (2024 - 2074), Việt Nam nên dành toàn bộ Tổng thu Ngân sách Quốc gia của các năm (80 tỉ USD/ 1 năm), chỉ để chi đầu tư cho Quy hoạch, Thiết kế, Thi công Xây dựng, Quản lý, Vận hành và Bảo trì Hệ thống Giao thông Đường bộ của Việt Nam,

với mức chi đầu tư này (80 tỉ USD/ 1 năm) cho Giao thông Đường bộ,
chắc chắn chất lượng Hệ thống giao thông Đường bộ của Việt Nam sẽ được cải thiện đáng kể: kết nối, rộng lớn, hiện đại, tiện nghi, thông suốt, bền vững và an toàn, góp phần thúc đẩy kinh tế

Hạng B2
31/7/19
120
177
43
38
Mình có lô đất mặt tiền Võ Thị Sáu, P. Long Tâm - BR Tờ số 25 Thửa 524, cách ngã tư vào cao tốc BH-VT 500m. Bạn ra giúp mình nhé, xin cảm ơn!
Cao tốc đoạn này giai đoạn 2 mới làm bác. Mình không phải môi giới nên ko ra giúp bác được.

Hạng B2
7/6/17
165
119
43
39
Vừa được tiền đền bù, vừa được suất tái định cư (có giá trị hơn miếng đất) thì sao không HOT hả bác.
Tái định cư cho cao tốc này sẽ ở đâu vậy bác?

Hạng B2
31/7/19
120
177
43
38
Tái định cư cho cao tốc này sẽ ở đâu vậy bác?
Cái này mình không biết bác ơi. Có thể khu TDC NOXH chỗ nhà máy nước Tóc Tiên, hoặc khu nào đó quanh chân núi Thị Vải.

• Like
Reactions: toomykk
21/9/11
1.663
31.408
113
Ngay đầu kết nối cao tốc, Phường Phước Tân, Biên Hòa, ảm đạm 2 năm nay, có hay không có cao tốc chẳng lên tí nào. Cò, "nhà đầu tư" than như bọng.

Ông già mình có căn nhà MT ngay cao tốc vẫn đang sửa chữa lại để cho thuê, ông chú có miếng đất 6.500m2 theo qui hoạch nằm gọn trong cao tốc không dư miếng nào cũng đang kiếm người thuê.

Cho tới nay vẫn chẳng ai kêu họp bàn đền bù hay giải tỏa gì , căm mốc theo phương án cuối cùng vẫn chưa có!

Mong cho nó làm để có tí "sốt" mà có vẻ còn nguội hơn. Còn đầu Vũng Tàu chắc dầu khí dư nhiều máy bơm nên bơm mạnh quá, 2-3 cơn sốt rồi, thêm cơn nữa chắc lên cơn động kinh, co giật luôn.