Hạng B1
27/10/09
76
5
8
49
vuginuapa nói:
vẫn còn đang do dự lắm...mình ko hiểu sao đây là dòng ED, mà ng bán họ kêu là trợ lực zin..chỉ có lên kính chỉnh điện, máy móc còn nguyên chừa làm bao giờ...
Xe mình cũng vậy, xe mình cũng là ED mà trợ lực zin, nhưng không hiểu sao trong sổ kiểm định ghi không trợ lực.

Hạng C
26/3/12
583
224
43
Nếu trợ lực zin thì là EDs có trợ lực đó bác.Đúng ED không trợ lực. Nếu
Đăng kiểm khg có mà ghực tế có tức là gắm thêm giống zin

Last edited by a moderator:
Hạng B1
27/10/09
76
5
8
49
pviettan nói:
Nếu trợ lực zin thì là EDs có trợ lực đó bác.Đúng ED không trợ lực. Nếu
Đăng kiểm khg có mà ghực tế có tức là gắm thêm giống zin
Chả biết sao nữa, hỏi chủ cũ thì nói không gắn gì, vào sửa trong Mekong thắc mắc với các bác thợ thì các bác bảo có sẵn. Đi đăng kiểm lần nào cũng lo nhưng chẳng thấy các bác ấy hỏi gì!

Hạng B1
27/10/09
76
5
8
49
Mà các bác cho em hỏi EDs thì nó ghi ở chỗ nào vậy? Chỉ khác trợ lực thôi hay còn khác gì nữa không?

Tập Lái
9/8/13
8
5
8
52T.... nói:
vuginuapa nói:
vẫn còn đang do dự lắm...mình ko hiểu sao đây là dòng ED, mà ng bán họ kêu là trợ lực zin..chỉ có lên kính chỉnh điện, máy móc còn nguyên chừa làm bao giờ...
Xe mình cũng vậy, xe mình cũng là ED mà trợ lực zin, nhưng không hiểu sao trong sổ kiểm định ghi không trợ lực.
thì ra vậy...vậy là mình nghĩ xe đó là trợ lực zin rồi..có điều mình ko hiểu có ng nói EDs là có..ED ko có..thế sao nhìu xe mình thấy trong càvet ghi là ED mà hầu như cũng có hết ..là trợ lực zin hết...
xe bạn mua lâu chưa vậy...chạy ngon ko bạn..xe bạn đời bao nhiu..cho mình ít thông tin đc không... bảo trì giá có tốt ko bạn

Tập Lái
18/2/12
29
2
6
Hình như đợt đầu của Fiat Siena 1.3 ED mới không có trợ lực, các đợt sau đều có trợ lực và được gọi là EDs. Tuy nhiên trên xe vẫn chỉ thể hiện là model ED để phân biệt với model ELX. Sự khác biệt dễ thấy của 2 model trên là lên xuống kiếng bằng chỉnh điện hay chỉnh tay của 2 ghế trước còn 2 ghế sau thì như nhau. Nói nôm na thì bản ELX cao cấp hơn ED một tí cũng như HLX cao cấp hơn HL của phiên bản 1.6 .
Chúc Bác chủ sớm tìm được "bà hai" ưng ý.
vuginuapa nói:
52T.... nói:
vuginuapa nói:
thì ra vậy...vậy là mình nghĩ xe đó là trợ lực zin rồi..có điều mình ko hiểu có ng nói EDs là có..ED ko có..thế sao nhìu xe mình thấy trong càvet ghi là ED mà hầu như cũng có hết ..là trợ lực zin hết...
xe bạn mua lâu chưa vậy...chạy ngon ko bạn..xe bạn đời bao nhiu..cho mình ít thông tin đc không... bảo trì giá có tốt ko bạn

Tập Lái
9/8/13
8
5
8
TruongPK nói:
Hình như đợt đầu của Fiat Siena 1.3 ED mới không có trợ lực, các đợt sau đều có trợ lực và được gọi là EDs. Tuy nhiên trên xe vẫn chỉ thể hiện là model ED để phân biệt với model ELX. Sự khác biệt dễ thấy của 2 model trên là lên xuống kiếng bằng chỉnh điện hay chỉnh tay của 2 ghế trước còn 2 ghế sau thì như nhau. Nói nôm na thì bản ELX cao cấp hơn ED một tí cũng như HLX cao cấp hơn HL của phiên bản 1.6 .
Chúc Bác chủ sớm tìm được "bà hai" ưng ý.
vuginuapa nói:
52T.... nói:
vuginuapa nói:
có lẽ thông tin bác chính xác...bác cho em số phone..để có gì tham khảo đc ko bác

Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
xe này là SD gắn thêm trợ lực và kính điện .giá 110tr múc được bác ạ!