Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Mình đọc tin thấy ủy ban mặt trận tổ quốc hỗ trợ cấp giấy đi đường làm thiện nguyện ngoài giấy đăng ký mã QRcode cho xe và giấy xét nghiệm âm tính các bác ah .
Nên báo với nên tivi mà xin giấy pác ơi. Đọc báo với xem tivi nó rất khác đời thực. Bánh mỳ còn ko được coi là lương thực kìa. Xe chở tiền của ngân hàng còn ko được coi là thiết yếu
Team PUN đã được cấp phép di chuyển, thông tin fb của chủ tịt cũ

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Các chú nhóc dân quân phường, hình sự hẻm ngày nay là phát huy tinh thần Cách mạng VH ngày xưa đấy...gọi là Hồng Vệ Binh... Lúc nào cũng ra vẻ oai phong thì mới gọi là.
Mình nhớ vài năm trước về Vn chơi, thấy vài chú rất là ra vẻ, khoác cái áo nghĩa vụ Phường mà cứ tưởng mình là Thủy Quân Lục Chiến... Có thằng còn mua đâu chợ dân sinh cái nón lính rằn ri rồi gắn cái camera trên đầu... Chắc là xem phim Mỹ nhiều quá nên nghĩ mình là đặc nhiệm Team 6... Nhìn xàm xí đú gì đâu...

Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Phải nói những đứa nhỏ bây giờ làm việc hư lắm bác ạ. Làm kiểu đầu đất không bao giờ suy nghĩ.
Chỉ khoái vỗ ngực ta đây thôi.
Hư từ hồi làm sao đỏ gác cổng trường đến giờ ra đời làm sao đỏ gác trạm covid hoặc làm giao thông đi lòng vòng phố phường kiếm người phạt.
Nhân danh “người đại diện pháp luật”.
Vãi hồn.
Sợ đến khi mấy người lớn cha ông nghỉ làm cả thì bọn này nó phá ra cái gì nữa không biết.
Cái gì cũng có nguyên nhân hết!
Con hư tại Mẹ, Cháu hư tại Bà.
Cha Chú nó không ngoan bảo sao bọn nó không hư. Mà sự thật chả ai dám đụng bọn nó, đụng vào Cha nó bắt về còn khép tội " Chống người thi hành công vụ"...tội nặng bằng Trời.
Một thằng đi NVQS có khi bán mạng nơi biên cương hải đảo cũng chả oai phong bằng thằng trốn NV chui vào DQ Phường.. Và thực tế là mua vé... Bởi thế, tại sao dân đi Bộ Đội cực ghét bọn xxx, xx xã và bọn này..

Hạng C
27/9/15
533
697
93
MÀ sao mấy anh mấy chị cứ thích dành hết việc hỗ trợ dân của nn vậy ? Dài tay quá rồi đó.
Mấy ông nn, MTTQ rất thích các bác làm việc này đó. Thay vì phải làm thì MTTQ chỉ hô hào rồi cung cấp mã QR cho các bác thôi. Đúng là làm quan chức xứ này quá sướng. Các bác mà kg làm, dân đói sẽ vùng lên cướp kho thóc thì lại lặp lại lịch sử năm 45, nên cứ hô hào cho các bác thấy mình đang đóng góp cho XH mà lao vô.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
Mấy ông nn, MTTQ rất thích các bác làm việc này đó. Thay vì phải làm thì MTTQ chỉ hô hào rồi cung cấp mã QR cho các bác thôi. Đúng là làm quan chức xứ này quá sướng. Các bác mà kg làm, dân đói sẽ vùng lên cướp kho thóc thì lại lặp lại lịch sử năm 45, nên cứ hô hào cho các bác thấy mình đang đóng góp cho XH mà lao vô.
Thế, lắm thằng nuốt nước mắt đóng cả trăm tỏi vào quỹ vaccine thôi thì được vinh danh hào hiệp toàn xã hội vậy.
Đã hô hào cho thấy là mình đang đóng góp cho XH mà. Lao vô.
Cuối cùng tiền quỹ được những người làm công việc đại diện nhà nước, gửi vào ngân hàng!!! Hài không tả nổi.

Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
Nhiều người xin có giấy để hành nghề giống HL 14
Hành nghề giống đồng chí bí danh HL14 với vợ chồng Tiên Hậu đúng đẹp.
Làm 1 vụ xong bỏ túi ngay 100 tỏi, có khi hơn. Xong về đưa tờ giấy A4 báo đã phát sạch gần 200 tỏi cho đồng bào lũ lụt!
Cứ mỗi vụ này xong là sẵn sàng về hưu trong an nhàn.
Nhiều người đã qua, cứ được một vố là xong mùa lúa, về hưu vĩnh viễn.
Khó có nghề nào lợi nhuận bằng nghề bán quốc bán dân nhỉ

• Like
Reactions: TAK40 and dttinh
Hạng D
15/5/13
1.547
8.962
113
37
có chốt này có chốt khác, có chốt khi qua các a giữ khoảng cách, dặn mình tới điểm đến phải thực hiện 5k.
bữa mình cũng ko nhớ hết 5k
khẩu trang khoảng cách ko tụ tập khử khuẩn khai báo y tế
mình ko nhớ nổi lun.
công an có trình độ sẽ nói chuyện kiểu khác tụi cứ lên giọng. mí a tiếp xúc nhiều sẽ hiểu.
bọn ỉ quyền vừa vào sẽ nói giọng to và chụp mũ ko cho mình nói.

Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
có chốt này có chốt khác, có chốt khi qua các a giữ khoảng cách, dặn mình tới điểm đến phải thực hiện 5k.
bữa mình cũng ko nhớ hết 5k
khẩu trang khoảng cách ko tụ tập khử khuẩn khai báo y tế
mình ko nhớ nổi lun.
công an có trình độ sẽ nói chuyện kiểu khác tụi cứ lên giọng. mí a tiếp xúc nhiều sẽ hiểu.
bọn ỉ quyền vừa vào sẽ nói giọng to và chụp mũ ko cho mình nói.
Có trình độ thường là người lớn 50-60, mà giờ mấy người đó làm ở mấy trạm to thôi, còn mấy trạm khác là bọn nhỏ cỡ 30, 40 nên kém lắm và đầu đất chẳng biết suy nghĩ gì đâu. Cứ gặp là đuổi đi gặp là đuổi thôi. Đến trạm là nó chụp mũ ngay rồi đuổi luôn.