Hạng D
17/3/09
3.063
4
38
Mèn đét ơi ! em nói cổ dê là cái vòng inox ở hình trên kìa !
hoho ! dê cụ mà gặp dê chúa thì dù bài tốt như rồng cũng thiệp thôi !

Hạng D
17/8/09
1.948
131
63
46
SFC
có ai mua giúp e 20 cái k nhỉ (nhìn hình mà em chả biết mô tê chi cả), cứ SN ông nào em tặng cho cái, vừa rẻ mà lại hữu ích :D

Hạng D
8/7/08
2.698
41
48
nó đây bác ạ, vệ sinh cái van này xong kiểm tra trên máy thì ok, nhưng chạy thốc ga vẫn bị bục ạ
Anh em SFC chú ý

Hạng D
8/7/08
2.698
41
48
trước em chạy đường dài hay thốc ga vượt xe tải nên bị bục lúc thì bục ống trên, lúc thì bị ống dưới, giờ em chạy nhẹ nhàng, chỉ đạp lên tối đa 3000 thì vô tư

Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
Hongha nói:
trước em chạy đường dài hay <span style=""color: #ff0000;"">thốc ga </span>vượt xe tải nên bị bục lúc thì bục ống trên, lúc thì bị ống dưới, giờ em chạy nhẹ nhàng, chỉ đạp lên <span style=""color: #0000ff;"">tối đa 3000 thì vô tư </span>

he he nếu đúng như bác @Hongha chia sẽ thì chỉ bị bục khi thốc ga đột ngột và nếu có vệ sinh van VGT thì vẫn bị bục nếu thốc ga đột ngột
như vậy là rõ rồi: các bác thốc ga đột ngột tua máy lên trên 3000 thì làm gì chả bục, mà chạy kiểu đó thì không những bục mà máy nhanh bị ra khói đen là cái chắc và nếu các bác thường xuyên chạy kiểu đó thì động cơ sẽ nhanh xuống và đã đánh mất tính ưu việt của máy dầu đời mới rồi (kinh nghiệm của em nếu khi cần tăng tốc nhanh để vượt: đạp lên > 2500 buông nhẹ -> đạp mạnh lút theo nhu cầu tốc độ -> khi cần có thể đạp lên > 4000 nhưng vẫn ngọt ngào - xe vọt mạnh nhưng không hề bị khựng)
Thanks bác @Hongha nhé!

Tập Lái
hào tuy ô nói:
Hôm qua e đi Thái bình . Lúc về, đang đi bỗng nghe một tiếng " pooc" và xe có cảm giác đi chậm lại, dí ga cũng chỉ lên đc 60km/h . E đoán ngay là bị tụt ống tăng áp ( do trước đây đã nghe Hồng hà nói chuyện về vụ này).
E xuống xe mở nắp capô , y như rằng ống tăng áp đã bị bật ra . e làm đủ mọi cách nhưng không thể nào lắp lại đc vì không có dụng cụ để mở cái đai (côliê). Theo kinh nghiệm của Hồng hà e nhặt một đoạn dây thép buộc tạm để đi . Nhưng do ở giữa đường dụng cụ không đủ dây thép không tốt nên đi được một đoạn nó lại " pooc" .. lại tụt ra rồi. Lại phải dừng xe . May là ở giữa thị trấn nên nhảy ngay vào một cửa hàng bán ống nước mua ngay một cái đai inox 76 hay 60 gì đó ra xe lắp phát ăn ngay, lại rít trên 100km/h .. tít.
Theo như Hồng hà nói thì về đến ga ra lắp cái đai cũ vào thì cũng tụt ra thôi nên e để cái đai này dùng luôn.
Vậy các bác SFC nhà mình nên mua sẵn cho mình một cái đai để sẵn trên xe phòng khi off xa, nơi hoang vắng ... khó xử lý tình huống.
Đai như trong hình :
Anh em SFC chú ý
Em cám ơn Cụ, em lính mới tò te vào đây học tập được nhiều kinh nghiệm của các Cụ quá, nhwng Cụ cho em hỏi xe em Santafe 2010 cái thăm dầu nó có nằm gần ắc quy đâu ạ, nó nằm phía bên kia cơ, vậy mấy cái ống của các Cụ xe em chỗ nào ạ. Có lưu ý gì không. Em cám ơn nhiều

Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
dylan5555 nói:
hào tuy ô nói:
Hôm qua e đi Thái bình . Lúc về, đang đi bỗng nghe một tiếng " pooc" và xe có cảm giác đi chậm lại, dí ga cũng chỉ lên đc 60km/h . E đoán ngay là bị tụt ống tăng áp ( do trước đây đã nghe Hồng hà nói chuyện về vụ này).
E xuống xe mở nắp capô , y như rằng ống tăng áp đã bị bật ra . e làm đủ mọi cách nhưng không thể nào lắp lại đc vì không có dụng cụ để mở cái đai (côliê). Theo kinh nghiệm của Hồng hà e nhặt một đoạn dây thép buộc tạm để đi . Nhưng do ở giữa đường dụng cụ không đủ dây thép không tốt nên đi được một đoạn nó lại " pooc" .. lại tụt ra rồi. Lại phải dừng xe . May là ở giữa thị trấn nên nhảy ngay vào một cửa hàng bán ống nước mua ngay một cái đai inox 76 hay 60 gì đó ra xe lắp phát ăn ngay, lại rít trên 100km/h .. tít.
Theo như Hồng hà nói thì về đến ga ra lắp cái đai cũ vào thì cũng tụt ra thôi nên e để cái đai này dùng luôn.
Vậy các bác SFC nhà mình nên mua sẵn cho mình một cái đai để sẵn trên xe phòng khi off xa, nơi hoang vắng ... khó xử lý tình huống.
Đai như trong hình :
Anh em SFC chú ý
Em cám ơn Cụ, em lính mới tò te vào đây học tập được nhiều kinh nghiệm của các Cụ quá, nhwng Cụ cho em hỏi xe em Santafe 2010 cái thăm dầu nó có nằm gần ắc quy đâu ạ, nó nằm phía bên kia cơ, vậy mấy cái ống của các Cụ xe em chỗ nào ạ. Có lưu ý gì không. Em cám ơn nhiều

cái màu đỏ cam gần bình ắc qui đó là que thăm dầu hộp số tự động đó bác (chắc xe bác hàng Thành Công số sàn nên không có cái que đó, còn que thăm nhớt máy vẫn giống nhau)

Hạng C
16/11/09
582
0
16
Ha Noi
Thằng cu em cùng cơ quan bị 1 em SFC 30M 2020 đâm toét đít. Chủ xe SFC có vẻ cù nhầy. Em tìm trong DS ko có số xe này, ko thì mang tiếng quá :(

Hạng C
16/11/09
582
0
16
Ha Noi
Thằng cu em cùng cơ quan bị 1 em SFC 30M 2020 đâm toét đít. Chủ xe SFC có vẻ cù nhầy. Em tìm trong DS ko có số xe này, ko thì mang tiếng quá :(