Bò Hóng
13/12/06
8.381
73.034
113
Re: Các bác SFC SG góp ý kiến làm trang trại đi

hôm nay em vừa xuống Long Thành ( Cổng 11 đi vào) nằm giữa Khu Sơn Tiên (Suối Tiên 2) và Sân Golf Long Thành, nhiều miếng có thế đất đẹp, cao có, thấp có, ao , rạch, cạnh sông lớn ( Sông Buông – đổ ra sông Đồng Nai) tàu lớn có thể đi vào, đường vào tận nơi nằm gần tuyến tránh Biên Hòa sau này. Hiện nay đất này đã về thành phố Biên Hòa mở rộng, trên tuyến nối khu trung tâm hành chính mới của Đồng Nai. Không khí trong lành, mát mẻ. Nếu so về cự ly thì sau này di chuyển về Sai Gon chắc là nhanh (cách chợ Bến thành 20,5km chim bay) có thể ở rồi làm việc ở SG cũng tiện. Giá đất khoảng 1,2 – 1,6 tỷ /ha == 140k/m2 (có sổ đất nông nghiệp) theo tin trong nội bộ của ST báo zìa thì giá nền BT trong khu Sơn Tiên sát bên (cách 1 con đường) khoảng 4 – 6tr/m2, nền BT trong sân Golf LT 400$/m2

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

bravia nói:
hôm nay em vừa xuống Long Thành ( Cổng 11 đi vào) nằm giữa Khu Sơn Tiên (Suối Tiên 2) và Sân Golf Long Thành, nhiều miếng có thế đất đẹp, cao có, thấp có, ao , rạch, cạnh sông lớn ( Sông Buông – đổ ra sông Đồng Nai) tàu lớn có thể đi vào, đường vào tận nơi nằm gần tuyến tránh Biên Hòa sau này. Hiện nay đất này đã về thành phố Biên Hòa mở rộng, trên tuyến nối khu trung tâm hành chính mới của Đồng Nai. Không khí trong lành, mát mẻ. Nếu so về cự ly thì sau này di chuyển về Sai Gon chắc là nhanh (cách chợ Bến thành 20,5km chim bay) có thể ở rồi làm việc ở SG cũng tiện. Giá đất khoảng 1,2 – 1,6 tỷ /ha == 140k/m2 (có sổ đất nông nghiệp) theo tin trong nội bộ của ST báo zìa thì giá nền BT trong khu Sơn Tiên sát bên (cách 1 con đường) khoảng 4 – 6tr/m2, nền BT trong sân Golf LT 400$/m2

Nghe có vẻ ngon à các bác.AE đi tham quan 1 bữa đi.

Hạng B2
12/1/09
137
0
0

bravia nói:
cái này hay nè

Hạng D
27/12/07
1.944
0
0

hay đó bác nhưng bác cho biết chuyển đổi công năng thành đất thổ cư thì có khó không ? và bao nhiêu tiền 1 m2 bác Bravia cho số phone nhé bác thanks bác

Hạng D
27/12/07
1.944
0
0

xin lỗi không nhìn thấy số phone của bác ở dưới , đất nông nghiệp này có vướng qui hoạch không bác ?

Bò Hóng
13/12/06
8.381
73.034
113

cái này hên xui thôi – nói thực em chưa biết, nhưng hiện nay thì chưa dính. Theo phán đoán của em sau khi có quyết định chuyển về thành phố thì phải lập QH sử dụng đất lại – cái này em có thể hỏi thằng bạn trong Sở TNMT. Trường hợp muốn chắc cú thì mình xin thỏa thuận QH ( nôm na là lập dự án) cho khu mình mua ( sau này ở hay kinh daonh thì tùy mình thôi). Đất trong khu vực này vẫn cho mua bán nên chắc là chưa vướng vào QH nào cả.

Hạng D
27/12/07
1.944
0
0

bác thử hỏi đi vì nhiều khi cho mua bán vẫn vướng qui hoạch đó bác .Vùng này hơi phức tạp chút đó .

Hạng D
24/7/08
2.906
95
48

hôm nay mới có tgian ngồi xem lại thớt này, các bác cho em đăng ký 1 chân nhé, 1 hay 2 suất thì tùy tình hình thực tế.

@Manhodessa: em thấy danh sách của bác số 13 đang để trống, cho em vào chổ này nhe, em là em khoái số 13 thôi

Bò Hóng
13/12/06
8.381
73.034
113

Về vấn đề QH có thể em phải hỏi lại cho chắc. Nhưng theo kinh nghiệm và phán đoán của em thì khu này chắc chắn là đã có QH nhưng chỉ dừng lại ở mức QH cơ cấu thôi, còn cụ thể và chi tiết thì chưa. Bởi vậy em khuyên các bác nên lập dự án để tự khẳng vị trí, chức năng của khu mình ( đối với vị trí này các bác cứ chơi khu du lịch sinh thái tờ tợ như KDL Vườn Xoài đó) thì chắc chắn là được (Tỉnh Đnai nó khoái cái zụ này lắm) lại phù hợp với mục đích của mình nữa. Việc kinh doanh thì các bác thích thì “bán vé” không thì đóng cửa “ tự xử” vấn đề báo cáo doanh thu, thuế má thì dễ ẹc. Do đó các bác nên lập hẳn ra 1 công ty CP cho loại này Điều lệ công ty rạch ròi nhá ( theo đúng tinh thần đã bàn), các thành viên nào muốn vào thì chia theo tỷ lệ tại thời điểm góp vốn, sau này muốn rút, hoặc kết nạp thêm cũng thuận tiện.
Hiện nay có nhiều bác muốn tham gia thì tốt nhất OFF bàn rồi tính khả năng góp của từng người (dự trù tổng dự toán), phương án đầu tư, quản lý sau đó tiến hành lên kế hoạch đi Khảo sát các điểm sau đó về so sánh các phương án và quyết định lựa chọn.
Với kế hoạch Khảo sát em dự trù như sau
7h00 -----Khởi hành từ Cầu Sài Gòn
7h45 -----Xuống Long Thành
Khảo sát khoảng 30p.
8h30 -----Ăn sáng tại Bò Sữa Long Thành
9h00 -----Khởi xuống Nhơn Trạch
9h30 -----Tới Nhơn Trạch
Khảo sát khoảng 1h30p.( vì Nhơn Trạch hơi rộng và nhiều dự án lớn, tiện mời các
bác ghé khu của em nếu bác nào có nhu cầu OffRoad – chỗ này hồi trước
bác Dr.Thanh xuống quay quảng cáo cho nước tăng lực jj đó)
11h00 – 11h 45 Trực chỉ tới cảng Nội Địa ăn Hải Sản (cua,ghẹ, ốc, cá,...giá Rẻ)
12h30 ----Xuất phát về Bà Rịa nếu kịp thời gian ghé vào khu Tóc Tiên – Hắc Dịch ( huyện Tân Thành – Khu này là đô thị Du lịch hậu cần Cho Toàn hệ thống Cảng Biển Quốc tế sau này - được cái đất ở đây vẫn còn rẻ)
1h 30 -----tới Bà Rịa rẽ vào đường đi Bình Châu – Hồ Cốc
2h00 ------tới Phước Bửu rẽ về Hồ Tràm khảo sát tuyến đường ven Biển với hàng loạt các dự án
cực lớn đã, đang và sẽ triển khai hay cũng chả bao giờ triển khai.
3h00-------Hướng về Lagi – Bình Thuận ( Hướng đầu tư mới có thể sau này Hot hơn Mũi Né)
3h30 -------Mời các bác ghé khu Dự án ven biển mà em đang chuẩn bị làm.
4h00 -------Ghé xuống Biển Cam Bình – Lagi ăn đặc sản hải sản miền quê( Cá Đục nướng chấm
mắn me – mịa cá này chỉ ở khu này mới có con to đến thế – thịt ngọt lịm, Gỏi cá Mai
- to vật ăn tươi, ngon, ngọt, Canh chua cá Đầu cá Bớp, Cơm cháy nấu nồi gang,
…v.v.v. ) nếu xác định có ăn ở đây thì các bác ăn trưa in ít)
6h00 ---------Khởi hành về lại Sài Gòn theo đường Xuyên rừng Phước Bửu ở đây tha hồ cho các
bác test Vận tốc xe.
7h30 ---------tới Ngả ba Nhơn Trạch nếu mở FM nghe nếu trên tuyến Xa lộ Hà Nội kẹt thì chui
về đường Phà Cát Lái. Khoảng 45p là có thể về tới Sài Gòn. Còn đường thông thì về
hướng cũ.
Hihi Chúc các bác ngon giấc

Last edited by a moderator:
Hạng C
11/3/09
740
0
18
47

1 phần bao nhiêu thế, cho em đặt cục gạch nha