Hạng D
27/12/07
1.944
0
0
Re: Các bác SFC SG góp ý kiến làm trang trại đi

Nhưng mục đích vui chơi thì chưa rõ ý bác ra sao 

Theo em lagi đầu tư thì đúng là phục vụ mục đích vui chơi và kinh doanh 
 vì Lagi thì hơi xa sài gòn quá nếu ra đấy để nghỉ dưỡng thì cung không nhất thiết phải làm riêng cho mình vì có rất nhiều resort ở đó . conf mục đích kinh doanh thì không phải mục đích của hội tuy nhiên nếu làm xong mà không ở thì vẫn có thể cho thuê 
vì vậy em không ủng hộ vị trí này nhưng nếu số đông mà thích thì em vẫn cứ theo 

Hạng C
10/7/08
517
74
28
39

Có vẻ các bác thiên về làm BĐS rồi. Tiêu chí là:
1- có khu vui chơi để thư giãn nghỉ ngơi sau những ngày mệt nhọc.
2- Giá phải rẻ, vì là mô hình góp vốn chung, nên nếu làm đc kiểu RS thì quá tốt, nhưng em nghĩ xác suất thành công rất thấp !! Nếu là 100 T thì có thể có 10 bác tham gia, 200 thì các bác ý sẽ là: ngồi chờ từ từ, coi tình hình thế nào đã rồi mới quăng tiền vào. Cho nên nếu làm RS 4 tỷ, 10 bác, mỗi bác 400, em nghĩ ko đc bao nhiêu người tham gia đâu.
3- Thời buổi kinh tế thị trường, nếu các bác có nhiều tiền thì mua B Đ S xây nhà, kinh doanh trong TP hay hơn là đi đánh 1 miếng đất trang trại ở tỉnh !! Đây là tâm lý chung của dân làm ăn.

Tổng hợp lại em nghĩ chỉ có thể mỗi bác góp 50-100 thì may ra cái dự án này mới thành công, và cũng chỉ có thể đất trang trại thì mới đủ rộng. Còn nếu làm ăn: thuê người trồng cây, nuôi thú, cuối tuần ta về săn bắn,câu cá, xả hơi, nếu làm nhiều thì đi bỏ mối nhà hàng !! Như thế em nghĩ là khả quan hơn .

Em nói sai chỗ nào mấy bác sửa giùm em nhé !!

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.796
113

Khu LAGI em mua mục đích sử dụng cho nhu cầu gia đình, bạn bè sau này thôi, mặc dù khu này nằm trong QH dịch vụ, du lịch rồi, sau này nếu thích thì chuyển 1 phần làm kinh doanh cũnng tốt. Giá mua còn dưới giá đền bù nên chả phải lăn tăn.
Trang Trại cũng rất thích vì em cũng đang tia 1 miếng ở Cẩm Mỹ ( hix, nguyên 1 quả đồi- rẻ như cho) nằm trên tuyến Cao Tốc Phan Thiết - Dầu Giây. Đang làm thủ tục chuyển đổi, hi vọng sang năm tới tiền về thì xúc liền :D.
Nếu các bác nào chỉ muốn Trang Trại gắn liền với hồ nước thì có thể lưu tâm tới 1 cái Dự án Hồ chứa nước Sông Ray (2000ha mặt nước) đang có 300ha vành đai trồng rừng phòng hộ, em được cho 100ha - tốn vài bữa nhậu thôi. Cái này là OK đúng tiêu chí hội .Tiền trồng rừng theo chương trình 327 thì được vay 15 năm, LS 2% năm. Cái chính là khỏi phải bỏ tiền đầu tư, quan trọng là tổ chức hoạt động thôi.
Long Thành, Nhơn Trạch thì quá Ok rồi nhưng giá thì cao lắm. Mặc dù hiện nay vốn liếng của em đang tập trung vào nơi này, nhưng 1 lời khuyên Long Thanh Nhơn Trach để dùng chứ đừng để chơi
Hình thức theo em: Bất cứ hình thức đầu tư nào thì các bác cứ thành lập công ty cổ phần, tiền góp cứ quy ra cổ phiếu là tốt nhất, sau này cần chuyển nhượng cũng dễ quan trọng là né được các loại thuế của Nhà nước.

Hạng B2
20/2/08
448
1
16
Sài Gòn
www.atim.com.vn

[link]http://www.otosaigon.com/forum/m1545214.aspx[/link]
Em quote ở đây để các bác tham khảo thêm cùng chủ đề các anh em ở Miền Bắc đã bàn và không biết Dự án này đi đến đâu rồi.
Quan điểm riêng của em là một số anh em chủ chốt đứng ra triển khai sau đó lên kế hoạch thật cụ thể và công bố để mời gọi anh em hội tham gia. Việc tham gia có thể có nhiều hình thức, cổ phần hoặc mua một phần đất riêng (trong khu chung) tuỳ theo khả năng và nhu cầu. Phần kinh doanh chung thì gom vào 1 quỹ ăn chơi. Hình thức có thể linh hoạt sao cho việc tham gia nhiêu hay ít, vào và ra thuận tiện, như vậy mới khả thi.
Nếu các bác cần hỗ trợ về kỹ thuật và pháp lý để bảo đảm an toàn cho khoản đầu tư của anh em, em sẵn sàng hỗ trợ.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Túm lại chắc vụ Off Bình phước anh em ta bàn tiếp vậy

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113

em o hoi khac nup gio cac bac vu nay duoc khong

Co gi de em dat cuc ganh voi nhe

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Bác ơi đánh có dấu không anh em không hiểu ý kiến của bác

Hạng D
27/12/07
1.944
0
0

ý kiến bác Bravia cũng đáng lưu tâm đó . việc pháp lý có bác ATIM hỗ trợ rồi khỏi lo 

Hạng D
27/12/07
1.944
0
0

vấn đề mấu chốt là làm mục đích làm gì ?  sau đó với mục đích đó sẽ tìm vị trí thích hợp

Hạng D
27/12/07
1.944
0
0

vấn đề mấu chốt là làm mục đích làm gì ?  sau đó với mục đích đó sẽ tìm vị trí thích hợp