Hạng B2
29/3/10
159
0
16
seabreaz nói:
Ngựa chùa , Sư cưỡi
Sáng , thấy tôi de xe ra xăm soi , ông hàng xóm hỏi : lại đi đâu hả , uh , mai đi off road . Bực mình cái Diễn đàn này , cứ mở máy lên là thấy nó chình ình trơớc mặt , rồi loay hoay lại vào cái box vớ vẩn này ....lại  " ...các bác ơi , có cung đường này ...." . Mẹccc, mấy thằng này rảnh thiệt , cứ vài tháng ngứa chân lại đi , còn đi lung tung ngẫu hứng thì kể không hết ....nhìn lại mình ....cũng không có việc gì ....hihihi , thì lại ....cho em xin cục gạch nhé .
Cứ đêm trước khi đi là mất ngủ , lục đục dậy từ khuya lắc , xe cộ , quần ác , thuốc men , giấy tờ , lương thực ....như con ma xó , con Kiki cũng dậy theo , nhìn ông chủ như thằng mất trí đi ra đi vô mong trời sáng còn hơn nó mong đi tè .....
Gặp nhau , người quen người lạ , tóc ngắn tóc dài và ....không có tóc ....quần áo màu mè rằn ri  , xe cộ cái lành cái dữ , nói cười hồ hởi , nghiêng nghiêng ngó ngó .....hic , mấy giờ thì lên đường ? mecc , thằng đầu têu là thằng trễ nhất ....thường là vậy vì nó nhiều việc bao đồng ....thôi kệ ....
Tếu táo lái xe , nham nhở bộ đàm ....vậy mà mấy trăm cây số qua thật mau , chẳng bù những lúc lái xe mình ên  , đường sao dài thăm thẳm , lai thèm cái ....bộ đàm ....
Đường ....vậy mà là đường hả trời ?? rễ cây , sình lầy , hố trâu , hố voi nham nhở ....người với ngợm ...đường ngay không đi , cứ chui vào chỗ thế này , không điên thì là sao ?? chỉ được cái , hai bên đường là những khoảng rừng bao la , đồi núi chập trùng , hương thơm của cây cỏ hoang sơ tràn ngập trong xe ....sướng nhỉ . thỉnh thoảng , một mái nhà hiện ra , lấp ló mấy đôi mắt tròn ngơ ngác ...cả một đoàn xe như từ trên trời rơi xuống , còn mấy thằng ngồi bên trong chắc bị ...trời đầy !
Lần ngu thứ 1 : Cả đoàn bồng bế nhau qua chiếc cầu khỉ  , một ông cố tình rơi xuống suối , làm cho mấy thầy chùa tìm cách lôi lên , hì hà hì hụi , mất luôn một buổi chiều đẹp dãy dụa , ti61n lui , phá tan bình yên miền sơn cước ...đã hạ quyết tâm là tiến nhé ...meccc, đường vậy mà thêm quyết tâm thì có đến Tết Công gô mới mong về ông ui ....thôi , vậy mình lui nhé ! quân tử nhất ngôn là ...dại , nói đi nói lại là quân tử ...khôn ...hihi , đời mà ...thôi đi kiếm chỗ cắm trại đêm cho nó lành ....rừng thì bát ngát ...đỗ đâu là nhà , ngã đâu là giường ....đó mới là tài xế off road , ráng tự sướng đi nhé ....
Meccc, sức đâu mà nhiều thế ?? cả ngày dãy dụa chưa chán , tối lại 1001 bài boléro ...hát cho ai nghe mà ai cũng hát ? rừng thì mịt mùng sương rơi , thịt thì nướng rồi , rượu cũng đã khui ...tha hồ nhé , Sài gòn có mà tìm đỏ con mắt ...em thề ....cuối cùng chúng nó lăn ra như chưa từng được ngủ ....không khí rừng đêm mát lạnh , không ngủ thì ...phí .
Suối rì rào ...có thằng dậy sớm ngồi nhâm nhi cafe nóng , khói tuốc thơm một khoảng rừng...bản nhạc tình đưa hồn  vào khung trời dĩ vãng ....mấy thằng khác lồm cồm bò dậy ....
Ngu lần thứ 2 : Vậy không lẽ ....rồi ? , có chỗ này nhe ...đi tiếp ...lại hì hụi , tơi tả kéo nhau vào ....mà đi đâu ? thì cứ đi đi , như tình yêu ấy mà , biết ra sao ngày sau hả em ...? lại đâm đầu , sấp ngửa , ...đường hết rồi ?? ...không phải đâu , đường còn đó nhưng xe không đi được thôi.. hic , ba bốn chiếc xe đi như phát khùng , sình ngập đến ....háng  !thằng tài xế  chui ra mặt vàng như trái táo Trung quốc ...có ông thầy chùa nhảy vô ....rồi ...xe ...chùa , thằng tài xế mặt lại như trái sim ....thầy chùa mà chạy xe chùa là ...bỏ mẹ , mất vài chục chai như chơi ....vậy mà qua ...thương xe chưa ? , thương thằng tài xế...thương luôn ông thầy chùa có nụ cười qúa ...vô tư  
hihi ngu thì phải chịu ...quay ra nhé ...
Ngu lần thứ 3 : hay ah nghen ...cả đoàn vô Chùa thiệt tăng trăm hột sữa , ngàn gói mì cho trẻ em vùng núi trong cơn ngơ ngác ....lại nghe ông thầy chùa súi : vô đi , trong đó đẹp , có đến 7 tầng ...trong đó tiên tắm suối nhiều lắm ...các con vô mau kẻo ...họ bay về trời ...thì uổng một đời "chai " ...vậy hả ...nào thì đi ....hic  , đời có ai ngờ , đây mới là chỗ ...chết . Vi vu lái xe , chả sợ mấy ....càng vô sâu càng ...khiếp . Hai vụ ngu kia cho đến bây giờ chỉ là muỗi ...đói
Đá ở dưới sình như cái dao đâm ngược lên ghế ngồi , thằng nào có cái gi gọi là ...ở dưới bị móc tè le ra hết , vậy mà cái thàng đầu trọc Loxe nó cứ đi hoài ...bộ đàm la ỏm tỏi ...tiến lên , tinh thần OS Offroad . Ở trong này có mộ bầy ...voi vừa ỉa đái , vừa vẫy vùng ...mày mà qua được thì chỉ có ra bằng ...trực thăng . Khi đó xe gửi cho ...tiên , rồi mấy thằng mình đi ...tu nhé ....thôi , quay ra
Ngoài này trời thật đẹp , cả mộ khoang rừng xanh đong đầy trong mắt tôi , mộ tô mì nóng , khói thuốc vấn vương một vùng hoang vu ...quanh tôi là những khuôn mặt thân thương ...chia tay nhé ... mình về thành phố , những cái tên F1 , Lơxe ,Langhe , Toy joanle, Mucachai , Engine...và nhiều lắm khi gặp nhau trong OS ...cảm ơn các bác vì ta đã sống hết mình trong từng phút bên nhau
Làm sao ? cũng chẳng làm sao
Dẫu có thế nào , cũng chẳng làm chi
Làm chi ? cũng chẳng làm chi ...
Dẫu có việc gì ...cũng chẳng làm sao !
Daksong , tháng Mười , gió vẫn đầy rừng ....

Một bài viết wa tuyệt zoi.......... hay wa bác ơi.......................

Hạng B2
15/6/09
228
1
0
47
seabreaz nói:
A.M.C nói:
Em xăm soi 1 mạch hết lun. Đuôí lun. Kết luận : Ôi! Cuộc đời vẫn đẹp sao
. Tuy nhiên có 1 điều hơi tiếc là vì em soi mãi cuối cùng nhận ra chuyến này bác vịt không có bóng hồng nào đi theo. Tiếc quá
dạ , có em đây bác , chẹp chẹp , bác cứ xoáy vào nỗi buồn ...gác trọ của em , nhưng thôi tình yêu mà ...biết ra sao ngày sau ...phải k bác ? mà sao chuyến này bác k đi vậy ta ?
Báo cáo bác tình hình rất là tình hình. Em thấy các bác rong ruổi trên các cung đường càng ngày càng khủng mà lòng em rối bời
. Nghĩ lại âu cũng là số phận mình
. Có lẽ cái duyên cái số nó chưa vồ lấy nhau. Nhưng kiểu gì thì chúng nó cũng không thể sống thiếu nhau. Hẹn gặp lại các bác trong ngày sum họp .

Hạng B2
13/11/10
210
92
28
TP.Hồ Chí Minh
otosaigon nói:
Rút kinh nghiệm các chuyến đi lần sau mọi người nên tự ăn sáng và thời gian khởi hành cũng ... trễ hơn chút so với 5h đồng hồ.  Không phải riêng em mà hầu như các bác tham gia chương trình .. không khác gì trẻ con là luôn "háo hức" được đi chơi xa và kết quả hầu như ai cũng mất ngủ hoặc chỉ ngủ vài giờ,  trằn trọc canh thời gian và màn đêm qua mau để còn đi chơi với anh em. Đêm thứ 6 em cũng thức trắng cả đêm. Còn chưa kể một số bác than phiền đêm trứớc ngày khởi hành còn phải học thuộc bài đề trả ....
thì vợ cả mới duyệt cho đi chơi..  Kết quả ai cũng mệt và đuối:D

Vàng Anh vừa xe dẫn đoàn kiêm luôn phần xe cứu hộ..
VA ngầu quá ta...

Hạng B2
13/11/10
210
92
28
TP.Hồ Chí Minh
otosaigon nói:
Vàng Anh đang bò từ từ qua cầu ..​
 ​
Cũng may là cầu tạm do tư nhân xây .. chứ chính quyền địa phương ..chắc nguy cơ rủi ro rất cao...​
 ​
Phục F1 thiệt...gặp em em hok dám cầm tài lúc này...mà ngồi trên xe lúc chắc chỉ biết

Hạng D
7/8/10
1.523
30
48
otosaigon nói:
Nhìn cái cầu này ..làm em hết .. hứng thú vượt qua, giống như đi ăn mà vác cái bếp ga ..là em ăn hết ngon..​
 ​
Nhờ bác Châu chạy giúp em ..qua cái cầu khỉ này..​
 ​
 ​
Xe có chiều ngang càng lớn đi vất vả hơn xe nhỏ.​
 ​
Rồi đến chiếc cuối cùng của bác Vũ từ Vũng Tàu​
 ​
 ​
Và cả đoàn đều vượt qua bến bờ an toàn..​
mấy bác quả là anh hùng và lái lụa , nhìn cây cầu mà thấy 

Tập Lái
24/5/12
8
0
0
Hâm mô mấy bác wá.. e cũng múôn đợc tham gia không múon ngồ nhìn .. Còn chuýen nào không các bác ??