Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Like bác chủ, hình ảnh minh họa rất đẹp, câu văn gọn gàng xúc tích, xem và đọc không chán tí nào.
Chúc bác có thêm các chuyến đi thú vị và tiếp tục post ảnh ký cho anh em thưởng lãm.

• Like
Reactions: ben.le
Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Mình từng cắm trại ở chỗ này bác ạ.
À, thì ra bác cắm trại ở Nam Cát Tiên mà Nam Cát Tiên còn là một xã rộng lớn, huyện Tân Phú, Đồng Nai gồm cả dân cư và một phần nhỏ rừng Nam Cát Tiên. Đúng là bác cắm trại tại xã Nam Cát Tiên, làm gì mà chim kêu vượn hú. Bác đừng nói là bác cắm trại ngay lõi nhé! :eek:

Hạng B2
3/8/17
333
136
43
35
Cắm trại ngay chỗ bác này chụp hình nè, tối đến mua vé 40k có xe chở vào rừng coi thú, mà chả thấy con gì luôn.

• Haha
Reactions: lathuykhanh
Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Cắm trại ngay chỗ bác này chụp hình nè, tối đến mua vé 40k có xe chở vào rừng coi thú, mà chả thấy con gì luôn.
Bác lên đó hồi nào và cắm trại chính xác chỗ nào mình không rõ nhưng chắc chắn một điều là chim và vượn thì không hề thiếu ở khu vực được bảo vệ. Bác nói không có chim, vượn là nhận xét không trung thực và không khách quan. Việc đi coi thú đêm có bữa có bữa không do nhiều yếu tố như thời tiết, mùa... các em kiểm lâm dẫn đường cũng có nói trước điều này. Cá nhân mình hôm lên NCT không có ý định đi coi thú nhưng đi coi chơi cho có tụ với vài em nhỏ thì thấy heo rừng và nai, rất nhiều nai. Mình còn may mắn buổi sáng thấy 1 chú nai vàng ngơ ngác luôn. :D
Bác nhận xét phải chân thực, tránh dìm hàng vì bác nên nhớ rằng NCT là vườn quốc gia duy nhất tại Việt Nam mà có thể quan sát thú tự nhiên dễ dàng cũng như là một trong những khu vườn rừng được bảo vệ nghiêm ngặt và tốt nhất so với các vườn quốc gia khác.

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng C
25/3/16
811
1.201
93
45
Sài gòn
Tà Đùng rất đẹp và quyến rũ. Em đã từng đến đây bằng con xe cỏ
Ảnh ký: Miền Đông – Tây Nguyên cùng xế yêu
lên đảo

Bé nhỏ rất phấn khích.

Khu vực chỉ được nhìn chứ không được tắm.

Quá đẹp

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Có vẻ như trẻ em không nên tắm, bơi ở đây vì địa hình dốc và nước sâu nên cấm cũng hợp lý. Tuy nhiên, nếu bạn là người bơi được, ra đảo chơi, tắm tiên có lẽ tuyệt vời ông mặt trời vì nước rất trong và sạch quanh năm. :)

Hạng C
25/3/16
811
1.201
93
45
Sài gòn
Có vẻ như trẻ em không nên tắm, bơi ở đây vì địa hình dốc và nước sâu nên cấm cũng hợp lý. Tuy nhiên, nếu bạn là người bơi được, ra đảo chơi, tắm tiên có lẽ tuyệt vời ông mặt trời vì nước rất trong và sạch quanh năm. :)
Đúng rồi bác, nước rất trong nhìn xuống thấu đáy. Bọn trẻ nhà em chỉ muốn nhảy xuống tắm.

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Đọc thớt này mà say mê, rất ngưỡng mộ bác chủ. Sẵn đây bác cho hỏi thăm phí bảo dưỡng mỗi 5k km bao nhiêu và phụ tùng thay thế cho e nó có mắc ko ?

• Like
Reactions: ben.le
Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Đọc thớt này mà say mê, rất ngưỡng mộ bác chủ. Sẵn đây bác cho hỏi thăm phí bảo dưỡng mỗi 5k km bao nhiêu và phụ tùng thay thế cho e nó có mắc ko ?
Xe này thuộc dòng bình dân nên bảo dưỡng cũng bình dân thôi bác, đâu đó khoảng 1.2-1.5tr cho một lần bảo dưỡng bao gồm nhớt tốt nhất và thay lọc. Em mới bảo dưỡng 3 lần, chưa thay phụ tùng gì nên chẳng biết có mắc không nhưng em nghĩ sẽ bình thường, hợp lý vì là xe bình dân mà. :)

• Like
Reactions: Ganeskoto