Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn
RE: Ảnh lái thử Ford Focus

Trích đoạn: Primera
Hôm tôi và bác RAV42DOOR thử E200, lấy xe ở 2 Láng Hạ, 2 chú sale ngồi sau, chú RAV4 cầm lái, chạy ra sân Mỹ Đình, lúc 5h chiều mà RAV cứ quất 60-70km/h ở Láng Hạ, ra đến Trần Duy Hưng thì đập lên 90, ôm cua, lạng lách, 2 chú kia vẫn bình tĩnh lắm (xe có bảo hiểm rồi mà), ra SVĐ đang chạy 80 đạp phanh sát ván, mặt vẫn tươi tỉnh kể mấy chuyện vui, sau đó chạy thử vào Khuất Duy Tiên, chố mấy xe SAMSUNG 15t đang chở đất, để thử độ êm của giàn giảm xóc.
Lúc về mãn nguyện lắm, hẹn tuần sau sang thanh toán tiền, cuối cùng tuần sau chú RAV4 vào TOYOTA mua VOIs !
Dã man, và kiên định! đã đi E200 2005 rồi mà vẫn về chui vào Vios được thì đúng là thế thật

CHiếc Focus thô quá, ko đẹp tí nào, chiếc Laser Ghia 1.8 cửa nóc nhìn vẫn hẫp dẫn và thanh thoát hơn, Mondeo 2.5 thì là đẳng cấp hơn hẳn mọi mặt rồi, mua Ford thì mua 2 chiếc này chứ đừng Focus, còn ko thì mua Gala 2.0 đi

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Trích đoạn: Nexus

CHiếc Focus thô quá, ko đẹp tí nào, chiếc Laser Ghia 1.8 cửa nóc nhìn vẫn hẫp dẫn và thanh thoát hơn, Mondeo 2.5 thì là đẳng cấp hơn hẳn mọi mặt rồi, mua Ford thì mua 2 chiếc này chứ đừng Focus, còn ko thì mua Gala 2.0 đi

Tôi lại thấy khác bác, Focus rất đẹp. Nếu Ford ko mang tiếng vì độ bền và hỏng vặt thì tôi kết em này. Cái đuôi xe là sự kết hợp GT và Mustang, thất vọng mỗi cái đèn hậu: giống như cái áo con của chị em chụp vào nhưng lại hơi bé ...tôi ko thích cái ..ấy... bé. Thế mới chít chứ !!!:):)

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Em chạy thử Focus rồi. Hệ thống phanh cũng tạm ổn, trong một thời gian ngắn em đạp phanh gấp khoảng chục nhát để xem ABS hoạt động thế nào. Nhìn chung xe ổn định, trừ chú nhân viên Ford ngồi bên ghế phụ trông mặt không ổn định lắm (chắc chú ý vẫn còn lẩm bẩm chửi em vì tội thử phanh gấp nhiều quá :D).

Về độ bốc, xe 1.8 chạy cũng tương đương như Laser 1.8, dù công nghệ khác nhau.

Vào cua gấp tốc độ cao thấy không thoải mái lắm.

Bộ số tay hoạt động có vẻ tốt, nhẹ và tin cậy. Nhưng vì không chạy nhiều nên không dám chắc.

Về ngoại hình, cá nhân em thấy đuôi xe xấu, đèn hậu xấu. Đầu xe trông cũng được.

Về nội thất thì cũng như bác noza nói, đúng là trông hơi rẻ tiền.

Khi làm đánh giá kết quả thử xe theo mẫu của hãng, em đánh giá 7/10 (nếu không có cậu sales của Ford ngồi cạnh dòm thì có thể em chỉ đánh giá giữa 6 và 7 thôi :D)

Tập Lái
16/12/04
7
0
0

Tôi thấy hệ thống lái của Focus hay hơn hẳn Laser nhưng phanh thì vẫn không êm bằng chú 1.8 AT cũ kia đâu. Phanh La de vẫn là nhất đấy