Hạng C
22/9/12
648
246
43
tp hcm
Mình thường áp dụng câu nói của ông, bà xưa để lại " Tránh voi chẳng xấu mặt nào" khi lái xe:
- Nếu gặp lái xe kiểu hổ báo, chen lấn, không luật lệ... thì cứ nhẹ nhàng xem đó là một loài động vật hoang dã đang lái xe và mình nên tìm cách tránh càng xa càng tốt để giữ an toàn cho mình (vì nó là động vật hoang dã nên đâu biết suy nghĩ đúng sai như con người của mình)
mình like mạnh cho bác , mình cũng từng gặp cảnh như vậy nhưng không muốn đôi co làm gì , rồi cũng có ngày sẽ gặp vận đen thoii

Hạng C
22/9/12
648
246
43
tp hcm
cả hai đều sai cả ! không ý thức , thích thể hiện cái < tôi > để rồi nhận hậu quả

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
ra đường 100 lần xin đường thì giỏi lắm được 5-10 lần có người cho;
anh ben hình như không hiểu được điều này - rất thường tình ở ta - nên mới nóng như vậy.

mà không rõ là anh tải có vừa rùa vừa tám điện thoại !?!?

Chuyện không bình thường đã trở thành bình thường. Từ cao tốc đến quốc lộ đến cả mấy cái đại lộ. Sao cứ phải bám làn trái, sát con lươn, nhất quyết không vào làn trong, trong khi mình chạy chậm hơn tốc độ tối đa và người khác muốn vượt???!

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
27/11/12
108
53
28
Hcmc
Thật sự nếu tải không cho ben vượt thì cũng gây bức xúc lắm. Trên đường nhiều ku cứ nghênh ngang tà tà chạy mà ko thèm cho xe sau vượt nhiều lúc vội cũng tức lắm lắm cơ đấy .

Tập Lái
15/9/11
48
3
8
Hôm trước mình đi trên QL 22 từ TN về HCM đoạn Chợ Việt Kiều, đường 2 làn xe ô tô, mình đi bên phải 60km/h. bên trái là xe buýt, có 1 chiếc xe tải chạy phía sau cứ bóp còi, đá đèn liên tục xin vượt.., lúc đó khoảng hơn 6pm. chạy được 1 đoạn thì xe buýt dừng đón khách, xe tải vượt phải song song với xe mình thì hạ kính xuống, đưa tay ra vừa chỉ vừa chửi, cũng mai trước mặt mình có 1 xe 7 chổ đang chạy nên xe tải k tấp đầu xe mình. mọi người trong xe hốt hoảng k biết có chuyện gì xảy ra.. đúng là yên hùng xa lộ!