Hạng B2
20/2/16
114
176
43
Anh í làm 1 cú đánh lái đẹp nhỉ! Mình cũng đã từng làm 1 cú y chang như thế rồi nhưng bằng chiếc Dream cùi bắp kỷ niệm, thằng cướp cắm mặt xuống đường máu me be bết. Haizz nhưng sau đó minh cũng khổ với thủ tục... Biết làm sao đc, đó giống như là phản ứng tự nhiên thể hiện tâm tính của mỗi người

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nintiendo
Bác tài xế Mai Linh rất đang được tôn vinh vì tinh thần đấu tranh chống tội phạm, không thờ ơ trước những hành vi phạm pháp xảy ra trước mắt mình. Nhiều người đi đường nhiều khi thấy bọn xấu cướp giật, chấn lột người đi đường nhưng vì nhiều lý do đa số làm ngơ, không hỗ trợ nạn nhân hay đuổi bắt bọn tội phạm. Bởi vậy, hành động của bác tài taxi rất đang hoan nghênh.
Tuy nhiên, hành vi bác ấy tông thẳng vảo tên trộm trong trường hợp này nguy hiểm quá. Nó có vẻ vượt quá "sự cần thiết" và "không tương xứng" với tính chất nghiêm trọng của hành vi cưới giật của tên cướp. Trong vụ này tên cướp chắc chỉ bị xây xát nhẹ chứ giả sử nó mà "tạch" thì bác tài cũng mệt mỏi đấy. Tất nhiên, luật sư của bác sẽ vận dụng tình thế cấp thiết, phòng vệ chính đáng,... để biện hộ nhưng xem ra chưa phải là đã thuyết phục.
Theo mình, trong những trường hợp thế này có lẽ hợp lý nhất là bác tài chỉ đưa mũi xe cản ngay đường chạy của nó, để nó tự tông vào chứ đừng đâm trực diện như trong clip !!!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
cảm thấy lo cho bác tài, chúc mọi điều tốt lành đến với bác, chỉ sợ chúng nó trả thù thôi.
monh là ng vn mình ai cũng dũng cảm thư thế chứ hiện tại đa phần là vô cảm

Hạng C
3/1/10
849
7.276
93
Đăng hinh + biển số xe luôn ! Quá nguy hiểm cho bác tài.

Mà hình như 2 bà chị kia lại nhặt cái túi rồi quay đít bỏ đi ? :eek:

Cái này nổi sóng trên Facebook sớm nhất vì con mẹ kia nhặt túi xong cắp đít bỏ đi (sợ phải giúp taxi sửa xe?). Em muốn chửi đ.m nó, mong lần sau bị cướp nó giật cho té ra đường để nó biết lần này nó may cỡ nào.

Hành động dũng cảm này của anh taxi ghi điểm ác liệt cho Mai Linh sau màn đổ lỗi của CEO ML cho Uber, Grab vì kinh doanh èo uột, CEO mà lèm bèm như xe ôm ấy.

Nhưng mà anh taxi làm thế này nguy hiểm quá, nguy hiểm cho anh ấy chứ không phải thằng cướp (thằng cướp chết mẹ nó đi càng tốt :D), nếu thằng cướp kia bị thương hoặc chết thì bảo đảm là hậu quả rất tệ. Em thì em nói thật là không dám liều vậy.