Tập Lái
15/6/17
8
11
3
37
Hãy so sánh với xe cùng phân khúc với nó. Sao crv bên đó bán 1 tháng 12.000 chiếc. Mà x7 bán bằng 1/4. Trong khi giá x7 rẻ bằng 1/3
Đâu ra giá X7 bằng 1/3 giá CRV vậy? Giá CRV bên đó chỉ cao hơn giá X7 xíu thôi nhé.

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Ai thích thì cứ mua thôi, nhưng mua rồi về đừng đục logo ra thay mấy cái tên nổi tiếng như Toyota hay Maserati, Discovery... vào, nhìn bần bỏ mẹ. Hãy tôn trọng tên tuổi nguồn gốc chiếc xe, mua về rồi nhưng sĩ diện ngán ngại nguồn gốc Tàu của nó thì mua làm qué gì cho mệt vậy.
Cách người ta chối bỏ cái xe TQ mà ngta mua thôi bác, vui nhất là dối người, đồng thời tự đánh lừa chính mình. Mua cái xe thôi mà cực quá!

• Haha
Reactions: Amon Amarth
Hạng B2
6/4/07
208
189
43
Hãy so sánh với xe cùng phân khúc với nó. Sao crv bên đó bán 1 tháng 12.000 chiếc. Mà x7 bán bằng 1/4. Trong khi giá x7 rẻ bằng 1/3
Beijing X7 bên China tầm 100k-140k NDT
CRV từ 170k-250k

Hạng D
12/4/19
1.667
3.309
118
38
Phải đến lúc húc và bị húc thì mới biết xe nào đáng tiền hơn xe nào bác. Chứ còn nếu mọi người chỉ quan tâm về options hay ngoại hình lúc mới mua thì chắc là xe China thống lĩnh cả thế giới rồi.
Em chắc chắn là nó bền & an toàn hơn cái đám ecosport, city... các kiểu cùng tầm giá luôn.
so với đám xe tiền tỉ thì ko biết :D

• Like
Reactions: tolovitxp
Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Biết thì hẵng thưa thốt nha ấy!
Giá đây, bác vô baidu search từ khoá crv sẽ biết giá thôi!
Ảnh thực tế và nhận xét ban đầu về BAIC Beijing X7: liệu có đáng mua?

Một số hình ảnh lúc dự án bắt đầu năm 2018:

Hạng B1
23/6/18
57
66
18
40
Phải đến lúc húc và bị húc thì mới biết xe nào đáng tiền hơn xe nào bác. Chứ còn nếu mọi người chỉ quan tâm về options hay ngoại hình lúc mới mua thì chắc là xe China thống lĩnh cả thế giới rồi.

Ba cái option sang chảnh như tay nắm cửa thụp thò, mới đầu thì thích thú đến lúc nó hư mới oải, không có đồ thay, trung tâm bảo hành thì xa, phải đặt hàng tháng trời chưa kể vài năm sau hãng mẹ bỏ mẫu hoặc phá sản thì đừng mơ có phụ tùng mà sửa. Xe hơi nó không như điện thoại, người tiêu dùng có thể bỏ vài triệu mua đồ tàu, hư thì quăng chứ hơn chục củ người ta cũng mua Apple hoặc Samsung thôi

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
bán không được so với con nào? To có con nào ở Việt Nam để cân được SA và A thế bác. Cho thông tin để anh em thông não phát nào.

Bình tĩnh nào đụng nhầm cái mà nhảy dựng lên thế. So VF với đồng trang lứa như CRV ví dụ để bác ngâm cứu. Nhưng mà lời bình trên là nhắm vào xe tàu mà bác cũng dựng lên nhỉ ?

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Bình tĩnh nào đụng nhầm cái mà nhảy dựng lên thế. So VF với đồng trang lứa như CRV ví dụ để bác ngâm cứu. Nhưng mà lời bình trên là nhắm vào xe tàu mà bác cũng dựng lên nhỉ ?

my god, Lux SA mà đưa xuống đồng trang lữa với CRV thì không hiểu cụ nắm về công nghệ xe hơi ra sao.

toàn bộ dàn từ gầm trở xuống, thêm hệ thống lái, phanh, đều là dùng chung linh kiện và thiết kế BMW X5, trừ con máy hơi nhỏ hơn 1 tí.

kích thước của Lux SA dựa theo X5 là midsize SUV unibody, phải là Honda Pilot mới cùng size với Lux SA. Rất tiếc Pilot không lắp ở Việt Nam!, nếu nhập về giá tầm 3 tỷ thôi. Mà vẫn chỉ là xe phổ thông mà thôi.

• Like
Reactions: SangNguyenM
Hạng B1
14/3/18
66
65
21
35
Nghe nói cắt bản đồ vì đường lưỡi bò, giờ mua về thêm bản đồ lại dc ko, chứ đi xe mà ko có bản đồ sẵn khó chịu lắm
Có apple carplay và android auto nó giải quyết dc tất rồi cụ nhé

Tập Lái
3/9/20
15
4
3
35
mấy cái xe tàu chỉ là làm ăn hớt váng thôi- a e đừng tin cái 5 năm