Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.218
113
www.phindeli.com
A nhà giàu Can a giỡn hả, quần áo là thời trang, thời trang mà "Hình thức&thương hiệu" k là chính thì còn cái gì là chính. Nó là chất xám cả, thằng vẽ ra cái đẹp luôn kiếm tốt hơn 1 thằng kỹ thuật nha a, xưa nay nó luôn là thế rồi.
Tuy nhiên, cái áo winter jacket tốt của thằng danh tiếng ngoài chuyện mặc ấm ra còn 2 chỉ tiêu mà mấy tay sx nghiệp dư thường k biết đó là mặc bao lâu liên tục outdoor thì nó bắt đầu giảm tdụng giữ ấm và giặt giũ nhé.

Ps: bên đó a hay mặc suit k, bàn về thời trang phải nói về suit mới là tay am hiểu, hôm nào mình rảnh sẽ mở thớt về suit chém gió cho mấy anh lạnh chơi nhé

Sport coat & blazer mình xài OTR thôi, chủ yếu hàng Ralph Laurent & Boss, người fit vải mà. Suit & cái áo trắng thì MTM. Còm bespoke bên này level mình chưa có cửa.
Éo hiểu sao mọi người quan tâm áo jacket thế nhỉ.
Mình thấy quê kệch vãi.

Đời mình đi Tây mùa Đông thì chỉ mặc mỗi áo khoác dạ wool material dài tới đầu gối, vào xe/nhà thì cởi ra, ra đường thì khoác vào. Quan điểm của mình cái ấy mới là đồ lạnh của gentlemen, bên trong thì áo sơ mi + áo len mỏng hoặc suit tùy tình huống.

Hạng F
15/11/14
10.732
94.491
113
55
Sài Gòn
Mình thấy quê kệch vãi.

Đời mình đi Tây mùa Đông thì chỉ mặc mỗi áo khoác dạ wool material dài tới đầu gối, vào xe/nhà thì cởi ra, ra đường thì khoác vào. Quan điểm của mình cái ấy mới là đồ lạnh của gentlemen, bên trong thì áo sơ mi + áo len mỏng hoặc suit tùy tình huống.
Chuẩn Men!
Mấy anh kia nhà quê , chả biết rỳ :p:p
1 phần do ở Mẽo, ít tầng lớp Quý xờ Tộc và Đa sắc tộc, nên ko có tư duy ăn mặc như phương Tây

vni confirmed
Hạng B2
25/7/06
191
3.784
103
Mấy anh nhà giàu cầu kỳ quá, mình hồi đó mua cái áo phao 500k hay 1tr gì đó ở sg square trong mặc thêm cái áo len -30, -40 độ vẫn vô tư

Hạng D
15/11/07
2.535
10.861
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Nói về áo lạnh em có 1 kỷ niệm buồn cười nhưng nhớ đời .
Số là 2003 em đi Mỹ .
Chả biết gì đến áo ấm nhưng tài lanh lủi vô của hàng Legamex với suy nghĩ bọn này chuyên may gia công nên đồ lạnh của nó chắc cũng OK .
Vào cửa hàng thì lựa được 1 cái áo dạng như áo đi tuyết của Nhật .
Hí hửng lắm ...
Đến khi qua tới bên đó thì ui trời ơi nó lạnh run rẩy luôn .
Làm như cái áo nó chẳng có tác dụng ấy ... bị cảm lạnh nằm cả tuần .

Sau đó đi mua 1 cái áo Tommy mặc thì ấm hẳn ....

Hạng D
6/5/07
1.704
18.450
113
Mình thấy quê kệch vãi.

Đúng xì tay nè! Jacket thấy nó nghèo , hèn sao áh! Ka ka ka

Hạng B2
21/6/11
431
28.213
93
50
Q.1 HCMC
Mình thấy quê kệch vãi.

Top coat, over coat, car coat, cái éo nào mình củng có. Dùng đc 1-2 tháng trong năm. Do thời tiết thôi.

• Like
Reactions: tuando and danhdu