Tập Lái
19/8/08
29
0
0
RE: audi 3.0 cdi

Q7 3.0 CDI chạy đường TP là ngon rùi, máy dầu chạy rất ổn, 80% xe chạy trên đường Germany là máy dầu. Hiện nay chất lượng diesel ở VN là chấp nhận được. Máy dầu thường rất bền. Em đang đi Q7 4.2 từ tháng 5/2007 đến giờ chưa hỏng vặt lần nào. Tuy nhiên em thấy 1 bác đi Q7 3.0 CDI biển 90, 2 ống pô đen xì.
Good luck!

Hạng B2
21/8/06
308
0
0

hôm nọ em lái Q7 đi Mai Châu, về toi quả lốp, mất $500

Hạng B2
15/6/08
139
0
0

Trích đoạn: Ladyfirst

Q7 3.0 CDI chạy đường TP là ngon rùi, máy dầu chạy rất ổn, 80% xe chạy trên đường Germany là máy dầu. Hiện nay chất lượng diesel ở VN là chấp nhận được. Máy dầu thường rất bền. Em đang đi Q7 4.2 từ tháng 5/2007 đến giờ chưa hỏng vặt lần nào. Tuy nhiên em thấy 1 bác đi Q7 3.0 CDI biển 90, 2 ống pô đen xì.
Good luck!

sao em nghe nói mấy dầu chạy ồn và kém lắm ... [8|], đi thời gian dài, là thấy sự khác biệt giữa máy xăng và dầu ... em hông rành, ai kể em nghe sao em nói vậy thui nha .. đừng mạnh tay với em [&:]

Tập Lái
6/8/08
26
0
0
ho chi minh

Good luck!
bác sướng quá, em thì hỏi vậy nhưng cũng chưa thể nào mua dc vào lúc này.bác có thể up len vài hình ảnh Q7 của bac ko, cùng với một vài cảm nhân về nó để anh em biết. cảm ơn bác nhiều. mà bác ở sài gòn hay ở đâu vậy?

Tập Lái
6/8/08
26
0
0
ho chi minh

Trích đoạn: Gallardo0101

Good luck!

sao em nghe nói mấy dầu chạy ồn và kém lắm ... [8|], đi thời gian dài, là thấy sự khác biệt giữa máy xăng và dầu ... em hông rành, ai kể em nghe sao em nói vậy thui nha .. đừng mạnh tay với em [&:]
em nghĩ máy dầu cũng tốt chứ, đúng là nó ồn thật, nhưng đó là của mấy hãng xe hạng thường thôi, những hạng xe hạng sang thì đâu có ồn, hoặc có rất ít tiếng ồn. em đang chạy everest cho ông anh, máy cũng hơi ồn, đềpa ko nhanh bằng máy xăng, nhưng tiết kiệm nhiên liệu, và chạy ổn định, theo em thì máy dầu mà của audi nữa thì quá tốt, R8 nó cũng được trang bị máy dầu nữa mà(cái này thì đọc trên Vnexpress.net, nhưng ko nhớ đăng bao lâu rồi, nhưng nhớ là hình như tụi nó trang bị máy dầu cho R8.)

Hạng B2
15/6/08
139
0
0

nhưng nếu chỉ đi trong thành phố, không đi xa nhiều thì quất luôn em máy xăng chạy cho sướng chân bác nhĩ ... :D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

suy đi tính lai hình như máy dầu mà dạng cao cấp em thấy nên chọn Mer, mà em thấy của Hyundai cũng ổn đấy chứ :D

Tập Lái
19/8/08
29
0
0

Sorry bác Mjean, mấy hôm nay ko online. Theo tui thi xe may dau dời mới đều trang bị động cơ Turbo (khong tinh cac xe doi thap nhu Everest hay Hilander...) có dộ bền, dộ êm va ổn định cực cao. Đặc biet la toc do thi bác có thể tham khảo Audi R10 động cơ TDI chạy tại đường đua Le Mans. Nhưng nếu có điều kiện mà chạy xe máy xăng thì khỏi lăn tăn.

Còn với Audi nói chung và Q7 nói riêng, nếu bác sang Germany (và châu âu) đều đều vài năm nay sẽ thấy lượng người mua Audi tăng quá cao. Do đó các đại gia khác như BMW, Mercedes... bị giảm thi fần đáng kể. 1 lý do quan trong là Audi đảm bảo độ an toàn khi bất ngờ gặp đường bị đóng băng (mỏng), đừong trơn trượt cao hơn hẳn các Bác khác.
Tui đã lái nhiều loại xe như Mer. ML, GL; BMW X5, Volvo CX90 nhưng khi lái Q7 rùi thì thấy sướng hơn nhiều, cảm giác chân ga, phanh rất êm ái, tay lái thì đem lại cả một niềm sung sướng (nhất là fải "bẻ cổ" nhiều trong đường TP). Chạy được hơn 1 năm thì chưa thấy trục trặc gì, cứ thế mà lướt nhưng nếu Audi triển khai bảo trì tại VN thi yên tâm luôn.

Còn hình q7 của tui sẽ up ngay lên đây, bác nhắc tui mới nhớ là chưa chụp cái hình nào cho vợ mình.

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

kính thưa các bác! cái vụ này thì e đã nói nhiều topic rồi! thấy các bác thắc mắc e post bài của e lại các bác kham khảo! các xe chạy xăng thì đơn giản rồi, nhiều khi xăng ở Mỹ bà con chỉ chi chạy xăng 86 cao nhất là 91 còn thấp hơn cả VN, nhưng ko có vấn đền gì ở các loại xăng! Còn xe chạy dầu phức tạp hơn nhiều đấy ko đơn giản như máy xăng các bác ạ

Tiêu chuẩn dầu cho các xe hiện nay ở các nước phát triển sử dụng là 0.015 S TC EURO IV . Còn ở VN ta là EU II nên chỉ 0.05 vậy là gấp 3.5 lần. Những thành viên bên Santa Fe cũng có thắc mắc! thì bên Hyundai Vietnam cũng trả lời xác nhận những xe SantaFE nhập trược tiêp từ Korea EURO IV sẽ giảm tuổi thô động cơ và chi phí xuống EURO III là rất đắt!

Một bác có gara ở HN cụng xác nhận

Trích đoạn: HD230LI

Bác HD230LI lên tiếng đúng lúc quá, giải tỏa băn khoăn của mọi người vụ này. Tiện thể bác cho biết làm thế nào để hạn chế được tác động đến máy móc của loại dầu 0.05S dưới tiêu chuẩn?
Cảm ơn các bác đã động viên, theo em thì nếu các bác dùng động cơ EURO3 trở xuống thì không có vấn đề gì cả, chỉ các bác xài động cơ EURO4 mới bị ảnh hưởng thôi, tất nhiên đó là lý thuyết còn thực tế thì nhiều bác đã chạy vài vạn rồi mà có thấy vấn đề gì nghiêm trọng đâu, lâu hơn nữa thì em chưa gặp ở VN mình. Ở các thị trường khác thì đã xảy ra các vấn đề như sau:
+ Hỏng bầu lọc khí xả - báo check.
+ Chết cảm biến oxy
+ Mòn, kẹt kim phun trong vòi phun (nhẹ thì chỉ ảnh hưởng tới chất lượng phun).

Các cụm chi tiết chính giữa hai loại động cơ nó như nhau ấy mà.

theo e ko nên nhập BMW or Mer or Audi máy dầu về VN vì TC dầu VN ko đáp ứng đươc những đòi hỏi khắc khe của động cơ TC EURO IV

theo e nghĩ đó cũng là lý do Mer và BMW ko nhập xe dầu vẻ or ko lắp ráp ở VN

Last edited by a moderator:
Tập Lái
19/8/08
29
0
0

Con vợ cả của em đây, em chụp lúc chiều tà khi đang cưới con vợ 2: