Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Audi A6 2011 của em bị sôi nước

Hạng B2
15/4/17
259
3.317
93
47
Audi A6 2011 của em bị sôi nước

Chào cả nhà. Em là lính mới có vấn đề này nhờ giúp ah. Cụ thể là em đang đi Audi A6 2011, chạy đường trường hoặc di chuyển liên tục không sao, nhưng bị 2 lần là khi kẹt xe không di chuyển được là xe báo nhiệt độ tăng, chừng 1- 3 phút khi tấp vào lề tắt máy thi xe bị sôi nước[pagebreak][/pagebreak]
Lúc sôi nước, lúc này quạt không chạy, khoảng nước gần hết sôi mới hoạt động lại. Đã kiểm tra quạt- bình thường. Nhớt đủ. Vậy là bị gì và cách khắc phục ah? Thanks các bác nhiều​

Note: Em nghĩ do kẹt xe, hơi nóng xung quanh làm xe không giải nhiệt ( mới thay toàn bô ống và van của bộ giải nhiệt. Sắp tới thời tiết nóng nên hơi lo.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/4/17
259
3.317
93
47
Sau khi test, minh nghi do bo điện tro điều khiến quát co vde, các cao nhan góp y voi

Tập Lái
14/4/18
7
1
1
37
Chào cả nhà.

Mình là lính mới có vấn đề này nhờ giúp ah. Cụ thể là mình đi a6 2011, chạy đường trường hoặc di chuyển liên tục không sao, nhưng bị 2 lần là khi kẹt xe không di chuyển được là xe báo nhiệt độ tăng, chừng 1- 3 phút khi tấp vào lề tắt máy thi xe bị sôi nước, lúc này quạt không chạy, khoảng nước gần hết sôi mới hoạt động lại.

Đã kiểm tra quạt- bình thường. Nhớt đủ.

Vậy là bị gì và cách khắc phục ah?

Thanks nhiều.

Note: mình nghĩ do kẹt xe, hơi nóng xung quanh làm xe không giải nhiệt ( mới thay toàn bô ống và van của bộ giải nhiệt.

Săp tới thời tiết nóng nên hơi lo.
xe audi a6 co 2 bom nuoc dien nhe , 1 la cho superchange , 1 la cho hop so , neu hu thi cung se lam anhr huong toi soi nuoc nha , co ji alo minh tu van cho 0968510951

Hạng B2
15/4/17
259
3.317
93
47
minh da khac phuc xong, sau khi test va lam du thu thi phat hien loi ngo ngan vo cung la do nuoc giai nhiet. don gian la nhiet do soi cua nuoc giai nhiet khong phu hop, doi cai loai gi kg nho ten co ghi nhiet do soi la 160.c sau do binh thuong het.

Tập Lái
14/4/18
7
1
1
37
minh da khac phuc xong, sau khi test va lam du thu thi phat hien loi ngo ngan vo cung la do nuoc giai nhiet. don gian la nhiet do soi cua nuoc giai nhiet khong phu hop, doi cai loai gi kg nho ten co ghi nhiet do soi la 160.c sau do binh thuong het.
đổi nước làm mát G13 nhé , audi chính hãng 600k 1 bình nha 0968510951