Hạng D
26/7/08
1.922
57.988
113
Re:Audi Q5 chính thúc ra mắt tại Việt Nam

À nhân đây em cũng cảnh báo các Pak là đừng tưởng 2.0 là ko hao xăng đâu nhé, chạy hỗn hợp là tầm 15L/100km đấy. Lúc trước e ko bik, cứ nghĩ là 2.0 máy Đức thì phải ít hao hơn Innova hay chí ít thì cũng ngang 2.4 trên xe Captiva, nhưng hóa ra là sai bét. Với công suất ấy, torque ấy thì tài thánh cũng ko tiết kiệm được. Tiêu hao nhiên liệu cũng phải tương đương 2.8 nhé.

Hạng C
11/1/09
863
8
18

@rô ti: vâng, công nhận kiến thức của bác khá nhiều. Bây giờ thì phân tích của bác cũng khá logic và hợp lý, như em đã nói, em chưa chạy Audi 2.0 nhưng xem qua thông số thì quả thật rất ấn tượng, và đáng nể phục, còn các loại máy 3.0 (V6 Mẹc và BIM L6) công suất khoảng từ 231 đến 270 khi kick-down đều rất ấn tượng và dính ghế vì vậy để nói em nào chạy ngon hơn bốc hơn thì hơi khó. Đơn giản so sánh trên giấy tờ thì hình nhử Q5 có vẻ nhỉnh hơn khi 0-100 vào khoảng 7.2s còn GLK khoảng 7.6 thì phải, nhưng đó là thông số trên giấy, thực tế thì khó nói, đặc biệt với điều kiện VN. Cảm ơn bác.

Hạng B2
5/4/07
137
0
0

@rottie

Cái thích nhất của em trên OS là có những mem là kách hàng cực kỳ hiểu về sản phẩm.......

Tháng tới em với bác làm chuột bạch nhé ke ke...bí mật đừng bật mí

Hạng D
26/7/08
1.922
57.988
113

Carexpress nói:
@rottie

Cái thích nhất của em trên OS là có những mem là kách hàng cực kỳ hiểu về sản phẩm.......

Tháng tới em với bác làm chuột bạch nhé ke ke...bí mật đừng bật mí

Hehe, e đợi Pak đấy. Vài bữa nữa e đi công tác về rùi e sẽ bàn thêm với Pak nhé, e siu tầm được nhiều "thuốc" lắm Pak ợ.

Hạng D
6/5/04
2.799
1.901
113
Vietnam

Bác Rottie có bài viết hay quá, em cũng biết qua về động cơ, công suất, momen, tăng tốc, nên không lăn tăn vụ máy 2.0, mà quan trọng ký hiệu đuôi là gì ( vì như Mec E 250 CGI cũng chỉ là máy 1.8). Nhưng qua bác mới biết cũng không đến nỗi tiết kiệm xăng 1 cách không tưởng. Và biết thêm vụ công suất lớn thì lợi tại tốc độ rất cao. hi! Nhưng vụ này thì tại VN không có chỗ nào mà chạy tới tốc độ 170-200km.

Do giá thuế của dưới 2.0 rẻ hơn nên mới có giá rẻ hơn RX 350. nhưng mà kể ra rẻ hơn chút nữa thì tốt hơn, hi! .

Cuối cùng, có một số bác, so Q5 với X1, tội em nó quá, vì thằng anh X3 cũng còn không so được với Q5 nữa là X1.

1 lần nữa chúc mừng các bác nhận xe đợt đầu.

Hạng D
6/5/04
2.799
1.901
113
Vietnam

Ah quên nếu bác nào có thông tin so sánh giữa các thông số của máy e 250 CGI và máy này, giá bên Đức và giá VN của E 250 CGI và giá Q5, biết đâu nhà cung cấp Audi lại có thể xem xét mức giá bán hợp lý hơn.

2 loại này là SUV và Sedan, nhưng về bản chất là máy dưói 2.0, áp cùng mức thuế TTĐB.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

NEWDRIVER nói:
Ah quên nếu bác nào có thông tin so sánh giữa các thông số của máy e 250 CGI và máy này, giá bên Đức và giá VN của E 250 CGI và giá Q5, biết đâu nhà cung cấp Audi lại có thể xem xét mức giá bán hợp lý hơn.

2 loại này là SUV và Sedan, nhưng về bản chất là máy dưói 2.0, áp cùng mức thuế TTĐB.

khác nhé bác ^^ Q5 là dẫn động 4 bánh thuế sẽ thấp hơn là dẫn động 2 bánh nhé ^^
cơ nhưng mà sao website của Audi VN kém chuyên nghiệp thế nhỉ??? ^^

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/4/07
137
0
0

kanz_min nói:
NEWDRIVER nói:

khác nhé bác ^^ Q5 là dẫn động 4 bánh thuế sẽ thấp hơn là dẫn động 2 bánh nhé ^^
1. Xe 2 cầu động cơ trên 2.5 mới có thuế giảm. Bác Kanzmin giúp dùm em kiểm tra lai biểu thuế nhé.
2. @Newdriver e250 ở VN là ráp trong nước nên giá nhập khẩu chỉ cao nhất là 35% còn thuế TTDB thì hai xe = nhau đó bác. Nên bác so giá E250 với xe nhập nguyên chiếc thì hơi khó.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Carexpress nói:
1. Xe 2 cầu động cơ trên 2.5 mới có thuế giảm. Bác Kanzmin giúp dùm em kiểm tra lai biểu thuế nhé.

thế em nhầm ạ. cám ơn bác. ^^. bao giờ có xe để thử hả bác??? ^^ em muốn thử cái lưng ghế ngồi có thoáng hơn của GLK ^^,