Hạng B2
7/7/09
210
0
0
Windy City
từ $32k đến $35k cho model 2008 and 2009 (fully loaded). Hôm rồi tui thấy có vài chiếc dưới 5000 miles. Trắng có, silver có, đỏ có. Giá đó chưa tính thuế nhập khẩu. Nếu tìm được xe sale by owner chắc là rẻ hơn. Có thể trả giá còn $29k - $30k.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
G_Coupe_Vien nói:
từ $32k đến $35k cho model 2008 and 2009 (fully loaded). Hôm rồi tui thấy có vài chiếc dưới 5000 miles. Trắng có, silver có, đỏ có. Giá đó chưa tính thuế nhập khẩu. Nếu tìm được xe sale by owner chắc là rẻ hơn. Có thể trả giá còn $29k - $30k.

bác nào giỏi tính thuế tính giùm em cái ạ ^_^ khoặc bác nào chuyên nhập xe báo giá giúp em luôn đc ko??? ^_^

Hạng B2
7/7/09
210
0
0
Windy City
nếu giá tại Mỹ là $30k cộng với thuế nhập khẩu 175% thì giá nhập về VN sẽ ở vào khoảng $82k. Chicago chỗ tui ở có thể tìm được nhiều chiếc sale rẻ lắm. Bác muốn nhập về bằng đường hàng không nên mới tìm xe dưới 6000 miles? muốn chat thì add nick yahoo tui khunglongcon04 :D

cho em hỏi giá nỳ đã có thuế má gì chưa ( mà em nghĩ chắc chưa ) , hic sao em thấy giá ít thế không piết...mấy pác thông cảm em đi hàng LD chất lượng cao nhưng chưa có máu để đi mấy hàng VIP này nên hỏi thế , chắc có thuế cũng 180k hũh pác ?

G_Coupe_Vien nói:
nếu giá tại Mỹ là $30k cộng với thuế nhập khẩu 175% thì giá nhập về VN sẽ ở vào khoảng $82k. Chicago chỗ tui ở có thể tìm được nhiều chiếc sale rẻ lắm. Bác muốn nhập về bằng đường hàng không nên mới tìm xe dưới 6000 miles? muốn chat thì add nick yahoo tui khunglongcon04 :D

hihi nhắc tới nhập em thấy tội cho em bentley , bây giờ phải nhập qua bên đó rồi nhập lại = đường tàu thuy => pó tay pác nhĩ

Hạng B2
7/7/09
210
0
0
Windy City
chiếc Bentley đó chắc không cần phải nhập lại đâu. Sáng qua đọc báo nghe nói chiếc xe đó hiện đang nằm ở cảng chờ giải quyết từ cấp trên. Chắc có thể chỉ bị đóng tiền phạt thôi, chứ ship đi ship lại xót xe lắm.

Hạng B2
7/7/09
210
0
0
Windy City
shipping về HCM bằng đường biển thì cũng có 2 loại. Chắc thường được dùng cho used Bentley hay used Ferrari là thuê hẳn container rồi bỏ xe vào. Còn chỗ trống thì mình muốn để gì cũng được. Loại còn lại là mình chỉ thuê một chỗ cho xe trên tàu (bên trong), rồi mình có thể để vài món phụ tùng trong xe. Loại này thi kinh tế hơn và thường được dùng bởi GM, Honda, hay Toyota để ship xe sang nước ngoài. Xe nhập về VN (chưa thuế) dưới $50k thì chọn cách ship thứ nhất thì hơi lãng phí.

Hạng C
2/3/09
782
16
18
35
truongquoctan nói:
cho em hỏi giá nỳ đã có thuế má gì chưa ( mà em nghĩ chắc chưa ) , hic sao em thấy giá ít thế không piết...mấy pác thông cảm em đi hàng LD chất lượng cao nhưng chưa có máu để đi mấy hàng VIP này nên hỏi thế , chắc có thuế cũng 180k hũh pác
79k là giá đã bao gồm thuế rồi đó bác ! tại e này là hàng lướt ạh !