Tập Lái
6/8/14
49
15
8
38
Không biết giá xe A8L bên đó bao nhiêu nhỉ?so với Vn mình ko biết thế nào:)

Hạng B2
23/7/14
341
481
63
36
Dân Cam chuộng xe Nhật lắm, xe Đức rất ít gặp
Chính xác 100%, mình có dịp sống bên đó 3 tháng thấy bên đó Toyota, Honda, Lexus cũ mới gì cũng đầy đường rất ít xe Mỹ và Châu Âu trừ trường hợp đặc biệt là bên đó đi Land Rover khá nhiều, nó vát xe này... đi chợ hoài (nói thật không đùa) các bạn thử đi bộ xung quanh chợ 8 mặt trên đường Kampuchea Krom sẽ thấy dân người ta đi chợ đậu xe Land Rover khá nhiều.
Còn Mercedes và BMW thấy khá hiếm, chỉ có buổi tối mấy đứa quý tử mới vác ra đường đi... đua thôi, ở đây cảnh sát không bắn tốc độ nên vô tư thôi (CSGT ở Campuchia chỉ bắt đúng 1 lỗi là vượt đèn đỏ, hối lộ cho tụi nó xe máy 4000 ria tương đương 1 USD, xe hơi 2-3 USD là nó cho đi tuốt).

Hạng B2
27/6/14
385
71
28
43
chứng tỏ thị trường Cam giàu nên Audi chỉ phân phối 2 dòng Q7 và A8L.

Hạng B2
27/6/14
385
71
28
43
Chính xác 100%, mình có dịp sống bên đó 3 tháng thấy bên đó Toyota, Honda, Lexus cũ mới gì cũng đầy đường rất ít xe Mỹ và Châu Âu trừ trường hợp đặc biệt là bên đó đi Land Rover khá nhiều, nó vát xe này... đi chợ hoài (nói thật không đùa) các bạn thử đi bộ xung quanh chợ 8 mặt trên đường Kampuchea Krom sẽ thấy dân người ta đi chợ đậu xe Land Rover khá nhiều.
Còn Mercedes và BMW thấy khá hiếm, chỉ có buổi tối mấy đứa quý tử mới vác ra đường đi... đua thôi, ở đây cảnh sát không bắn tốc độ nên vô tư thôi (CSGT ở Campuchia chỉ bắt đúng 1 lỗi là vượt đèn đỏ, hối lộ cho tụi nó xe máy 4000 ria tương đương 1 USD, xe hơi 2-3 USD là nó cho đi tuốt).
có không đó bác?

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Một điều em phải công nhận là Lexus LX570 và Range Rover bên đó dễ gặp như Innova bên mình. Xe sang của Đức thì đang bắt đầu được chuộng.

Hạng B2
23/7/14
341
481
63
36
có không đó bác?
Ý bạn hỏi có việc gì ? Vụ hối lộ cảnh sát thì 100% nhé, hồi đó mình còn quay phim lại nữa mà giờ quăng file ở đâu rồi. Ai vượt đèn đỏ thì nó cũng chận xe lại chỉ cần đưa 1-3 USD tùy loại xe là nó cười tươi rói mời mình đi thôi.
Còn vụ đua tốc độ xe khách, xe hơi thì bạn nào đi tour ở bên đó không thấy được đâu, sống ở đó mà đi về mấy tỉnh thử coi, tụi nó ngồi trên nóc xe hơi mà chạy với tốc độ 100-120 km/h không ah (không có bắn tốc độ gì mà). Mình nhớ đi tới 1 cái đèo ở giữa đoạn đường nối từ PnomPenh đi biển Sihanouk Ville (biển Kapung Som không biết viết đúng chính tả không, mà nó đọc vậy ah) tới 1 cái khúc cua kia thấy bàn thờ đặt dày đặt, kín hết 100 m trước và sau khúc cua. Mấy người dân sống ở đó nói chổ đó dân nó chạy xe nhanh quá, thắng không được nên toàn lao luôn xuống vực sâu.