Hạng B2
9/7/12
190
0
16
Em thấy Q pace của nhà Bull cũng chưa chắc là khủng, mixed condition thì kết quả Q ít có giá trị lắm !

bluesilhouettes nói:
kebab nói:
chuongmed nói:
Em nghi do tang downforce vi set wet nen lop 2 con bull moi mon nhanh vay.
...cái này ngược nhé bác...more DF thì tốt cho lốp hơn nhé...:D
Cái nài có 2 mặt mà bác. Chạy đường thẳng thì càng nhiều chạy càng mau mòn, còn vô cua thì mới đúng như bác nói. Tóm lại là nó phải hài hòa.
...không chính xác luôn...thẳng lại càng không...:D...trên đường thẳng thì DF nhiều chỉ tổ nhiều drag...;)

Hạng B2
9/7/12
190
0
16
Em chỉ biết chở càng nặng thì lốp xe càng nóng. Chạy càng nhanh thì ma sát càng nhiều.
Em tự hỏi sao Pirelli lại làm cho bộ lốp kém bền đi và nặng hơn, muốn đi giật lùi àh ?
Những loại như SS chẳng ai muốn xài, bất đắc dĩ lắm mới xỏ vào.

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
Horner thừa nhận RB setup sai với đk nhiệt độ thấp chặng này, để xem chặng Malaysia ra sao ...

bluesilhouettes nói:
Em chỉ biết chở càng nặng thì lốp xe càng nóng. Chạy càng nhanh thì ma sát càng nhiều.
...lốp mòn chủ yếu là do nhiệt độ của bộ lốp không ở mức lý tưởng, quá nóng hoặc quá nguội...và khi đó bộ lốp bọ hành hạ dẫn đến mòn (degradation) là lúc phanh, turn-in và acceleration...không ở trên đoạn thẳng đâu ạ...

Hạng B2
1/4/11
352
23
18
Em thấy Hamilton chạy ngày càng hay, càng kỹ thuật và kỷ luật. Hôm nay Rai thắng chặng hay qúa. Cách đây 6 năm Anh cũng đã có chiến thắng chặng khởi đầu mùa giải như thế này và đã vô địch cuối mùa giải, hy vọng năm nay cũng vậy.

Hạng D
21/10/08
3.646
70.204
113
Miền Không Xác Định
Vòng này thấy không ai chạy máu lửa. Rất nhiều trường hợp kẻ phía sau bỏ qua không gây sức ép lên phía trước. Dù có nhiều cái bất ngờ như 4 xe xài động cơ Merc đều bèo :D. Xin hỏi bác Kebab vì sao họ lại chạy 1 cách cẩn thận đến vậy, vì sợ lốp mòn quá nhanh hay xăng không đủ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/9/08
2.609
4
38
53
xăng tăng giá. ko đủ tiền mua xăng. năm nay hi VONG ferrari sẽ trở lại.Massa hom nay đua tốt hơn năm ngoái