b

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com
RE: Tư vấn mua xe Fiat cũ

Có phải cái xe 1.3 bác xem là xe màu xanh không ? Bác nên cố lấy cái có trợ lực mà chạy,dòng 1.3 trợ lực có EDs (bọn VN mình tự thiết kế cái mẫu EDs này,nên cái tem ở đít xe vẫn chỉ là ED) và ELX

ED khác với EDs ở chỗ : Không trợ lực,toàn bộ phần cản trước sau,gương,nẹp cửa màu đen
EDs khác ELX ở chỗ : không kính điện,không đồng hồ vòng tua,gương và nẹp cửa màu đen
ELX : Hệt như 1.6,chỉ mỗi cái máy yếu hơn :D (thực ra 2 cửa sau vẫn là kính quay),và không đèn sương mù

Cái HLX bác đính chính lại giá đi,đi 1 vạn,mới 95% mà có 13,5....điêu quá !

Hạng B2
13/9/04
182
0
0
45
Hà Nội
www.otosaigon.com

Mấy cái EDs còn sót lại có 2 màu: bạc và vàng chanh, logo mới nom cũng hay. Giá 15.4K. Có trợ lực. Còn EĐ không trợ lực giá 14K thì phải.

Vâng xin lỗi bác em viết nhầm. Xe đó là Siena 1.3 ELX ĐK tháng 8/2002 Biển 29N, màu bạc, đi được 1.1 vạn, giá 13.5K còn 95%. Em đã mua xe này rồi bác ạ. Em nhìn xe này mê quá thế là chơi luôn. Chủ xe là lão gia nên đi rất ít và giữ xe. Xe đã lắp đèn sương mù của Fiat, ắc qui khô của Mỹ, CD cê đom đầy đủ. Em và thợ đã kiêm tra kỹ càng cả gầm giếc thì thấy vẫn còn gin. Lốp phụ vãn chưa hạ. Các lốp chưa thay mà vẫn còn gai. Em mua chính tại đại ly Mekông Láng Hạ. Và xem luôn cả sổ bảo hành vi chủ xe bảo hành xe ở đây. Thợ xe ở đây đều biết con xe này và dều khen con xe này có ông chủ ngon. Chủ xe mua Albea mới luôníau khi em trả tiền. Bọn Fiat đứng ra làm giấy tờ mua ban cho 2 bên và ghi tên em vào sổ bảo hành.

Các bác thấy như vậy có được không. Cho em ý kiến.

Àh cái xe này có lỗi ở phần kính điện bên người lái. Thi thoang lại ko làm việc, phải mở cánh ra xoay cai cục đên đen gì đó mới chạy. Các bác cho em hỏi lỗi như vậy có dễ sửa không?

Nhân tiện đây cũng xin được các bác chỉ giáo đôi điều cần phải chú ý về xe Fiat. Em không rành về máy móc lắm. Xin cám ơn các bác trước

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

Chúc mừng bác nhé ! Xe mới mua cho nên bác cứ thưởng thức đi ! Có bệnh tật gì bọn em sẽ giúp ! (chả có bệnh gì đâu,còn cái kính điện bác bảo thợ xem cho,cùng lắm là bỏ thêm tiền mua lại cái nút bấm _ xe em kính quay tay nên vấn đề kính điện phải hỏi bác Dole hoặc bắc ptson)

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Fiat senia màu bạc là đẹp nhất đó! Chúc mừng bác namdm.

Con này chẳng có khuyết điểm gì nếu không nói rằng nó vượt trội các dòng xe cùng giá.

Quạt máy lạnh hơi ồn! Nhưng kệ nó, miễn là ngồi bên trong không nghe tiếng ồn đó là được rồi!

:D

Tập Lái
12/1/05
38
0
0
53
Hà Nội

Bác Nguyen đã mua được FIAT chưa?
Tôi cũng đang chờ kiếm 1 em đây. Thấy các bác đi trước gíơi thiệu nghe ưng quá rồi!

Hạng B2
25/9/04
344
321
63
55
Ho Chi Minh City

Bác nào cần Fiat Siena ELX 1.3 thì liên lạc với tôi nhé. Tôi đang dư xe muốn bán nhưng chỉ giao xe sau Tết thôi. Ngoài này lạnh quá mà:D

Tập Lái
12/1/05
38
0
0
53
Hà Nội

To Newsolder: "đi đi em can đảm bước chân lên ..."
Bác có xe bán thì giải quyết luôn đi, trái đất đang ngày 1 nóng lên đấy!

Tập Lái
27/7/04
20
0
0
Hn
RE: b

Chúc mừng bác nam đờ mờ ra nhập gia đinh fiat
Hôm trước e co nhờ tư vấn về làm seat-belt cho ghế sau của fiat ELX và được các bác tư vấn ra Láng hạ, nhưng tại đó tụi nó tra loi không làm và chỉ vào Hãng (hình như ở Thanh trì).
E co gọi điện đến hãng thi đwợc trả lời đang bận, sau tết mới làm được (ko hiểu Mekong bán đwợc nhiều xe ko mà bận dzữ vậy!!!!)
Tiện thể các bác cho e hỏi luôn ELX có thể nâng cấp lên kính điện cho 2 cửa sau ko (chi phí khoảng bao nhiêu) để ra têt e làm 1 thể
Cám ơn các pác nhiều

Hạng B2
13/9/04
182
0
0
45
Hà Nội
www.otosaigon.com

To bác Fintex: đợt trước em co hỏi số 1 Nguyễn Phong sắc lắp kính điện 2 ghế trước là 100USD, chắc 2 cửa sau cũng như vậy, bác gọi điện hỏi xem sao. Mà em thấy bác để quay tay cũng được rồi, vừa có cơ hội tập thể dục, vứa đỡ tốn acqui lại tiết kiệm đươc 100. Như cái kính điện xe em giờ no bị chập cheng, lúc được lúc không bực cả mình. Nhiều lúc bị quê vì phải mở cả của ra để trả vé cầu đường.

Uh mà tại sao bon Mekong lại không lắp seatbelt cho 2 ghế sau nhỉ, vô lý quá, hay là bọn nó không muốn lắp vào để bán ngoài ăn chênh lệch :)

A`h thế con vụ vành đũa thì sao hả các bác. Có bác nào thay vành đúc hay mâm miếc gì chưa? loại gì, giá bao nhiu??????????

Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói

Trích đoạn: namdm

To bác Fintex: đợt trước em co hỏi số 1 Nguyễn Phong sắc lắp kính điện 2 ghế trước là 100USD, chắc 2 cửa sau cũng như vậy, bác gọi điện hỏi xem sao. Mà em thấy bác để quay tay cũng được rồi, vừa có cơ hội tập thể dục, vứa đỡ tốn acqui lại tiết kiệm đươc 100. Như cái kính điện xe em giờ no bị chập cheng, lúc được lúc không bực cả mình. Nhiều lúc bị quê vì phải mở cả của ra để trả vé cầu đường.

Uh mà tại sao bon Mekong lại không lắp seatbelt cho 2 ghế sau nhỉ, vô lý quá, hay là bọn nó không muốn lắp vào để bán ngoài ăn chênh lệch :)

A`h thế con vụ vành đũa thì sao hả các bác. Có bác nào thay vành đúc hay mâm miếc gì chưa? loại gì, giá bao nhiu??????????
Thay bằng mâm Doblo 14" vào là đẹp đó bác.