b

Hạng B2
13/9/04
182
0
0
45
Hà Nội
www.otosaigon.com
Em chào các bác. Em la muốn hỏi y kiến các bác ve con fiat nhu sau:

Fiat Siena ED 1.3
DK 03/2002 chính chủ, xe GĐ
Tro luc lai, không gương kính điện
Vẫn còn bảo hiểm thân vỏ
Chạy được 48,000km
Giá 13,000
Màu trắng
Chưa bị xước xát gi`, nội thất da, CD-VCD, LCD
Máy còn tốt (thợ đã check rồi)

Các bác thấy như vậy có lấy được không. Em thì em kết con na`y rồi. Các bac cho em thêm ý kiến ngay để em quyết. Giả co thể giảm xuông 12,800. Cam ơn các bác trước.

A`h em là lính mới nên không rành về xe cộ lắm nhưng đang máu mua xe :)

Chủ đề tương tự
Chủ đề tương tự
O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại
RE: b

Xe gia đình mà hơn 2 năm đã quất 48k km rồi, chắc chủ ham đi chơi lắm.
Đi 48Km mà chưa bị xước xát gì thì chắc tay lái lụa lắm. Mà tay lái lụa lại vẫn mua bảo hiểm thân vỏ đến năm thứ 3.
Bác xem xe kỹ lại đi nhé xem những thông tin đó có đáng tin cậy không.
Nếu xe thật sự còn ngon thì bớt chút đỉnh là mua được. (khoảng 12K- 12,5K)

Hạng B2
13/9/04
182
0
0
45
Hà Nội
www.otosaigon.com
RE: Tư vấn mua xe Fiat ED 1.3

Cám ơn bác. Mọi người cũng nói đi như vậy là hơi nhiều. Em cũng nghĩ có thể chủ cho thuê xe tự lái. Xe đã thay một đời lốp và chuyển sang acqui khô. Em và thợ cũng xem khá kỹ rồi thì không thấy xuớc gì, chủ xe bảo nếu tìm được vết xước thì biếu xe cho em luôn. Xe này thực ra co 2 chủ la 2 anh em. Chắc là 2 người mua chung.

Các bác co kinh nghiệm đánh giá xe cũ chi bảo thêm cho em với. Xe thuê tự lái có đặc điểm gì để nhận ra không.

A`h theo các bác tầm tiền như vậy chọn Fiat có phải la khôn ngoan không? :)

Hạng B1
12/2/04
90
1
0

ED chạy 4,8 vạn mà giá 13K là quá đắt. Bạn tôi mới mua ELX chạy 2,8vạn mà chỉ giá 12,8K Cái ED của bác chỉ cỡ dưới 12K còn tạm được.

Hạng B2
13/9/04
182
0
0
45
Hà Nội
www.otosaigon.com

Thế hả bác. Chủ xe này rắn lắm, Lúc đầu nhất quyết không bán dưới 13k, sau nói giảm khoang 200$ la giá cuối cùng.

Theo bác Fiat Siena 1.3 cũ có dễ mua không không? bác co biết ai bán thì giới thiệu nhé

Hạng B2
13/9/04
182
0
0
45
Hà Nội
www.otosaigon.com

Cha`o bác Nguyen. bác có rảnh chat với em 1 tý được kô, nếu bác đi xe fiat thì em muốn hỏi kinh nghiệm của bác ve chiếc xe này.

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Em không đi xe fiat bác ạ. Nhưng theo em là xe đó hơi đắt. Mặt khác khi xe có gì trục trặc thì vào hãng nhiều khi cũng không có phụ tùng để thay đâu bác ạ (em đã từng chứng kiến chuyện dở khóc dở cười này ở gần nhà em rồi).
Bác nên cân nhắc cẩn thận trước khi quyết định nhé

Hạng B2
13/9/04
182
0
0
45
Hà Nội
www.otosaigon.com

Thế theo bác có khoảng 14,000$ thì nên mua xe gì là hợp lý. Em cũng nghiên cứu thị trường xe cũ gần một tháng thi thấy với số tiền đó để mua các hãng như Honda, Toyota, hay Ford thì rất khó mà mua được thì toàn xe đã nát. Xe Deawoo thi lai dở. Chỉ có mỗi Fiat la co vẻ được mà lại đời trên 2000. Bác cho em ý kiến của bác..

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

Đúng là ED mà bán 13k hơi đắt đấy bác à.Nhưng ở thời điểm này,cũng chả tìm được cái nào tốt hơn đâu.Kể ra,13k đấy bác cố tìm thể nào cũng được một em EDs hoặc ELX

Còn về số km thì không phải lo,xe em chạy hơn 1 năm mà đã 3 vạn rưỡi rồi !

Về kinh nghiệm em đã có rất nhiều bài,bác thử lục lọi lại trong box này nhé ! Chán quá,hôm qua viết một bài dài phân tích cho bác nam cái xe đó mà không hiểu do lỗi mạng hay gì mà giờ chẳng thấy đâu.Xin lỗi bác nhé,có gì thắc mắc liên quan đến Siena,bác cứ hỏi nhé ! [8D]

Chúc bác mau có xe !

Hạng B2
13/9/04
182
0
0
45
Hà Nội
www.otosaigon.com
RE: Tư vấn mua xe Fiat cũ

Cám ơn bác Fiateds. Em quyết định không mua xe đó nữa rồi.

Hôm qua em ra Mekong Láng Hạ xem, Siena ED 1.3 giá 15.4k. Em thấy rất được. Tuy tem là ED nhưng có trợ lực, đã lắp CD và loa pionneer chất lượng khá hay. Lắp thêm kinh điện hết 100$ nữa. Bác thấy con này thế nào.

Nhưng em thấy nhiều người bảo không nên mua vì ED là dòng cũ quá rồi. Bét ra cũng phải là ELX. ED chỉ còn rất ít hàng mới bọn Mekong đang cố bán tháo để khóa xổ.

Àh hôm đó em cũng tìm được 1 em 1.6 HLX chạy khoảng 1vạn, lắp đủ đồ chơi, 95% giá 13.5k. Bác thấy được không. Nhờ các bác chỉ giáo dùm để em quyết.

Cám ơn các bác rất nhiều.