Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Cái này theo em nghĩ là gia công ở mình được mà. Giờ chỉ cần hình ảnh, sau đó ta đo kích thước và tiến hành cho lên hình 3D. Chọn cái theo ý thích rồi tính toán vật liệu, phương án thi công là tiến hành làm thôi.

Hạng F
7/4/09
12.428
6.647
113
HCMC
www.flickr.com
Em tính gắn cái baga này mấy lần rồi nhưng chỉ sợ chạy nhanh nó hú. Gắn vào chắc chỉ để nhìn xe cho đẹp và cứng cáp thôi chứ em không dám chở hàng đâu.

Hạng B2
26/5/08
304
101
43
tphcm
Joseph_Nguyen nói:
Em tính gắn cái baga này mấy lần rồi nhưng chỉ sợ chạy nhanh nó hú. Gắn vào chắc chỉ để nhìn xe cho đẹp và cứng cáp thôi chứ em không dám chở hàng đâu.
không có ý định chở hàng thì gắn làm gì bác! để bình thường là đẹp rồi! có điều gia công cái này được nhưng đảm bảo không đẹp bằng! mua về lắp cho nhanh ! :D

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
em thấy cái này ko j khó , chỉ toàn ống sắt , chỉ cần có mẫu ra ngoài thợ hàn đặc và sơn tỉnh tiện, vì phần này ko ăn nhập gì đến cấu trúc cũng như can thiệp vào xe,thật ra nó chỉ là cái rổ xe của xe 2B thôi chức năng là để đồ

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
ANDY1606 nói:
em thấy cái này ko j khó , chỉ toàn ống sắt , chỉ cần có mẫu ra ngoài thợ hàn đặc và sơn tỉnh tiện, vì phần này ko ăn nhập gì đến cấu trúc cũng như can thiệp vào xe,thật ra nó chỉ là cái rổ xe của xe 2B thôi chức năng là để đồ
Lúc nào chuột bạch làm cái rổ này xong thì nhớ show lên cho anh em xem cái nhá Andy...hehe...

Hạng B2
26/5/08
304
101
43
tphcm
ANDY1606 nói:
Tất nhiên là cái đó làm bằng ống sắt rồi Andy, và có lẽ cũng không dày lắm, vì dày thì nặng lắm. Cái khó chính là khi gia công phải "uốn" ống sắt mỏng cong cong quẹo quẹo!

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
Bác nào cho em mượn mẫu, em đi hỏi thử rồi báo giá gia công số lượng cho anh em xài đỡ tiền ship.