Hạng B1
23/4/20
84
5
0
29
www.facebook.com
Mình nghĩ đây là câu hỏi mà các bạn thắc mắc đúng không ? hehe

Bạn có hỏi tại sao các chủ đầu tư lại mua các dự án vào xây các căn hộ với giá chục củ mét vuông ?
Mà khi
Người nghèo:
  • Không đủ ăn nữa mà mua nhà.
  • Thu nhập vài triệu một tháng mà mua căn hộ tiền tỷ . Tiền đâu ? không có tiền ?
.....
Người giàu:
  • Chỗ đó lợi nhuận bao nhiêu ? em tính được chứ ?
  • Giá mềm vậy đảm bảo không em ?
.....
Vậy bạn nghĩ ai bán dễ hơn ?
Vì sao ?

Hạng B1
23/4/20
84
5
0
29
www.facebook.com
Đã gọi là người nghèo thì không có ai đi mua nhà cả. Mua được nhà thì không nghèo :)
chính xác vậy bán cho Người Giàu dễ hơn đúng hơn. Chủ đầu mang suy nghĩ như thế... nên họ phải bán ở giá cao.
Vậy nếu bạn sở hữu ở chung với người giàu thì sao nào ? Là người giàu

Tập Lái
27/10/17
20
116
29
39
Như thế nào gọi là giàu? Như thế nào gọi là nghèo? Các hộ cận nghèo đi oto nhà lầu như đợt vừa rồi gọi là gì? Muốn thảo luận nên có chi tiết chút, khơi khơi vậy ko ai biết đường trả lời

Hạng B1
23/4/20
84
5
0
29
www.facebook.com
Như thế nào gọi là giàu? Như thế nào gọi là nghèo? Các hộ cận nghèo đi oto nhà lầu như đợt vừa rồi gọi là gì? Muốn thảo luận nên có chi tiết chút, khơi khơi vậy ko ai biết đường trả lời
Mình không biết như thế nào ?
Như theo mình nhé.
1. Nghèo : Họ bỏ thời gian công sức để chạy theo đồng tiền.... Bạn có thể phân biệt đc
2 Giàu : Để đồng tiền chạy theo họ.... Chắc bạn biết như thế nào rồi.
3 Cận nghèo: Họ đi ô tô với nhà lầu ngoài thì sang chảnh nhưng sau lưng thì cày ra trả lãi ngân hàng... theo mình là vậy cũng chỉ vì Sĩ Diện.
4 Giàu ngầm: Họ ko khoe tài sản của họ đến khi họ giàu thực sự chứ không phải vay mượn.
Theo mình là vậy thôi.