Hạng B1
9/4/05
86
0
0
www.google.com
RE: Bác đang chọn mua mâm xe?

@chain: cám ơn bác nhé, trông phê lắm nhưng mua mâm này ở Hanội mua ở đâu và khoảng nhiêu hả bác ?

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Ở Hanoi thì em không biết bác ạ ! Bác có thể hỏi một số bác rành mà ở Hanoi

Theo em biết thì ở Mĩ một cái giá lên xuống từ 150 đến 300 đô . Tùy theo hãng tùy theo kích cỡ của mâm ví dụ như bác muốn mua 16 , 18 , hoặc 20 thì giá khác nhau .
Nhân tiện em cũng có lời khuyên là bác đừng mua mâm M3 nguyên bảng của hãng BMW bởi vì mua mâm của hãng thì đắt tiền mà mình thì chỉ chơi thời trang thôi ! ;)

To bác vutung_com : Em hiểu bác ạ nên em không có kêu bác phải chơi mâm 19 bác ạ . 318 thì chơi mam 18 là vừa rồi, 19 trở lên nữ thì nặng lắm chạy đề ba không có bốc nữa , nặng máy lắm ! Có nhiều loại mâm và nhiều size . Bác có thể chọn theo ý thích của bác ;)

Last edited by a moderator:

Trích đoạn: vutung_com

bác Chain nè! sao em thấy bác lúc nào cũng bảo anh em chơi lazang 19" thế,quan trọng là nó phải hợp với xe, mà mỗi xe thì nó chỉ cho phép nâng nhiều quá thì cũng chỉ được 1" thôi,em lấy ví dụ BmW s3-318 lazang là 17 nếu lên nhiều lắm thì chỉ được 18" thôi,bác nói lên 19" thì có vẻ hơi khó đó,1 khi đã thay lazang thi phải đổi lốp đang chạy 225/R17 mà đỏi sang 245/R19 hoặc 275/R19 thì theo em nó vẻ sẽ khá nặng nề và rất có thể lốp sẽ chạm vào thành chasi của xe, vả lại lazang và lốp to như thế thì khó đăng kiểm lắm bác Chain ah..nhưng OS có 1 thành viên post bài nhiều mà hay như bác thì em nể thật đó,bác Chain có gắng phát huy cho anh em học tập nhé..thanks
Bác vutung_com nhầm nhọt 1 chút nhá,lốp 318 mình đang đi là 225/50 ZR16 92W chứ ko phải 225/R17 đâu bác ạ!Nếu là R17 thì bác nhầm sang mâm 325 rồi,mà 325 thì chạy lốp 245/45 ZR 17 chứ hông phải lốp 225 nữa!Serie 3 cho phép độ lên vành 18 vô tư bác ạ,nhưng muốn độ lên 19" thì có vẻ khá phức tạp,vì lúc đấy phải thay hết giảm xóc,gầm xe chắc đi đường VN tha hồ mà đánh lửa nhá!:D:DMà em thấy bảo xóc lém đấy!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
9/4/05
86
0
0
www.google.com

@chain: Cám ơn bác nhé, nhìn ảnh bác post lên em thèm lắm, ngắm mãi ko chán nhưng cũng phải cắn răng cho nó qua cơn vật vã thôi bác ạ. Em mua xe hồi năm 2004 của VMC là 54K, về em phải thay cụm đèn xenon của hãng (nhờ thằng bạn mua hộ nên cũng rẻ), thay dàn âm thanh của xe rồi vì nghe ko thể nào chấp nhận nổi. Bây giờ xe của em chắc chỉ bán được khoảng trên dưới 40K thôi bác ạ theo đánh giá chủ quan của em thì chắc chỉ được 37-38K, như vậy nếu bây giờ cắn răng thêm bộ vành M3 nữa thì chắc cũng chẳng gỡ gạc được đồng nào khi bán xe đâu nên chắc là phải nhịn cho nó qua cái cơn vật vã này thôi bác ạ. Em để dành tiền nằm chờ xem cơ chế thê nào đổi xe mới vậy, đi xe nhập cho nó đỡ phải lăn tăn nhiều cái vụ đồ chơi luôn.

Cám ơn bác đã nhiệt tình chỉ giáo giúp em

Hạng D
9/4/06
1.674
2
0
Giang Hồ Đất Cảng

Bác vutung_com nhầm nhọt 1 chút nhá,lốp 318 mình đang đi là 225/50 ZR16 92W chứ ko phải 225/R17 đâu bác ạ!Nếu là R17 thì bác nhầm sang mâm 325 rồi,mà 325 thì chạy lốp 245/45 ZR 17 chứ hông phải lốp 225 nữa!Serie 3 cho phép độ lên vành 18 vô tư bác ạ,nhưng muốn độ lên 19" thì có vẻ khá phức tạp,vì lúc đấy phải thay hết giảm xóc,gầm xe chắc đi đường VN tha hồ mà đánh lửa nhá!Mà em thấy bảo xóc lém đấy!

< Sửa đổi bởi 318 29Y 1388 -- 23/5/2006 12:21:37 >
Bác lại hiểu sai ý của em rồi.em đang lấy ví dụ để minh họa cơ mà,mà ví dụ chỉ cần sát với thực tế là được thôi mà