Hạng B1
7/8/13
54
1
8
Tình hình là em có chiếc Suzuki APV đời 2007 số tự động . chạy khoảng 6 năm nay rồi . Khoảng 1 tháng trước thì em phát hiện ra khi em chạy đến tốc độ 40km/h trở lên thì xe có tiếng hú rất to , đạp ga thì có tiếng hú , nhả ga ra thì hết . em đã mang xe lên hãng Suzuki kiểm tra . chuẩn đoán ban đầu là tiếng hú của hộp số , sau khi thay nhớt hộp số vẫn không hết .Anh Thợ trên đó nói có thể do bộ lọc nhớt bị dơ . khi chạy tốc độ cao nhớt bơm lên không kịp , rồi cũng tháo ra làm vệ sinh . Nhưng vẫn không hết tiếng hú .... Hiện tại xe em đã sửa hết mấy triệu bạc ,mất cũng 2 3 ngày trời . Nhưng giờ mấy anh thợ trên hãng vẫn po tay , chưa biết hướng khắc phục ra sao , và cũng k biết nguyên nhân tại sao ...Suzuki chán thật . Có pác nào chạy chiếc Su APV bị tình trạng này không , bác nào cao tay trả lời dùm với . thanks ..

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
bác vào box Suzuki hỏi mọi người trong đó sẽ chi tiết hơn

Hạng B2
24/4/13
287
33
28
Bác mang qua mấy auto service đó, nếu bác ở Gò vấp thì mang qua Tiên Phong auto họ làm cũng đc lắm đó, ko nhất thiết phải vào hãng bác à. dc là số 2 phan văn trị thì phải

Hạng B1
7/8/13
54
1
8
thanks bác , mình cũng ở gò vấp đây , chắc cũng phải mang qua chỗ khác cho họ kiểm tra . chứ lên Suzuki hoài thấy cũng nản quá . thầy thợ bên ấy cứ sao sao ấy . hôm bữa mình có thay cặp bố thắng sau mà hết 2tr2 .

Hạng D
14/6/05
1.590
3.965
113
Đồng Nai
100% APV bị vụ này nha bác.
Trong thớt SU trước kia e có hỏi nhưng kg thấy ai nói là bị vậy.
Vụ này là cầu sau. Mà cầu sau là made in Germany đó, vậy mà bị hú mới tức chứ.
Vào Su rồi, kỹ thuật phán là chỉ thay cầu sau mới hết, còn kg thì sống cung với lũ vậy. Ai chịu kg nổi thí bán thôi. Potay với Su VN luôn.
Mà sao xe bác hú ở tốc độ thấp vậy, xe cty e thì hú khi >80km/h nên tạm chấp nhận đc.
100% xe APV đi hơn 100.000 km là bắt đầu bị hú.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Không chỉnh lại được sao bác? Đã là cầu sau thì tuyệt đại đa số là chỉnh được tầm rơ và từ đó bảo đảm vệt ăn khớp làm hết tiếng hú mà bác....!

Hạng B1
7/8/13
54
1
8
peace nói:
100% APV bị vụ này nha bác.
Trong thớt SU trước kia e có hỏi nhưng kg thấy ai nói là bị vậy.
Vụ này là cầu sau. Mà cầu sau là made in Germany đó, vậy mà bị hú mới tức chứ.
Vào Su rồi, kỹ thuật phán là chỉ thay cầu sau mới hết, còn kg thì sống cung với lũ vậy. Ai chịu kg nổi thí bán thôi. Potay với Su VN luôn.
Mà sao xe bác hú ở tốc độ thấp vậy, xe cty e thì hú khi >80km/h nên tạm chấp nhận đc.
100% xe APV đi hơn 100.000 km là bắt đầu bị hú.
đem lên hãng thì bây giờ xác định lại là bị hú cầu sau rồi pác ạ ,tạm thời giờ đổ thêm nhớt 190 hay gì đó vào chạy tạm , tiếng hú thì cũng còn , nhưng nhỏ hơn trước . mấy ông trên hãng Suzuki nói là cầu sau bị như vậy là giờ chỉ có thay thôi , mới báo giá là 40tr đấy bác ạ