Hạng D
6/9/07
4.511
37.906
113
Kéo thắng tay ko ăn thua đâu.
Bài của thầy dạy lái xe là vỗ (bác thì được bóp) đùi nhé bác, giật mình sẽ nhả chân ga ra, còn người ta cứ ga mà bác cứ kéo ko ăn thua đâu :). Cái này bà xã bác thì vô tư rồi ko lo vi phạm bản quyền.
Lúc đó em ngồi kế bên chỉ lo ... run và phản xạ kéo cái thắng tay thôi ạ. Tuy không dừng xe được, nhưng cũng giảm gần 50% thiệt hại. :)

Tuy nhiên bác nào đi Camry, CRV ... hông có thắng tay thì thua.

Tập Lái
17/11/06
37
15
8
Lúc đó em ngồi kế bên chỉ lo ... run và phản xạ kéo cái thắng tay thôi ạ. Tuy không dừng xe được, nhưng cũng giảm gần 50% thiệt hại. :)

Tuy nhiên bác nào đi Camry, CRV ... hông có thắng tay thì thua.
Cầm cần số ,đẩy về mo luôn các bác ạ,có ga ntn thì xe sẽ không vọt được

• Like
Reactions: truong195
Hạng D
4/6/14
1.317
844
113
Đúng đó bác. Nữ lái xe thường hay đạp nhẹ ga. Mirage có 1.2, nên có lỡ đạp nhầm tí cũng chưa kịp hốt ai. Còn kịp giựt mình buông chân ra. Chứ bác cưỡi con Ford Escape hay Pajero Sport mà nhầm thì nguy. Với lại ai mới tập đi số tự động, nên có 1 người ngồi kế bên, kéo thắng ... tay dùm. :)

Mình cũng đang tập lái cho bà xã. Nhưng tập bằng xe số sàn

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Bác giống em, em thì đi thay xe máy, nói chung với tầm tiền để lăn bánh thấp , nhập thái, xe nhật, như vậy cũng hợp lý rồi, không đòi hỏi cao hơn đc. Em còn chả cần thêm mấy option bên ngoài nữa, cứ để nguyên bản mà chạy thôi.
em đi xem outlander lại thấy thích quá, muốn đổi sang con này, nếu em bán con mirage này thì đc bao nhiêu hả các bác, xe em mới chạy đc 3000km, màu xám,
500 nhé bác??

Tập Lái
7/12/12
17
6
3
Mấy bác ấy đang nói đến xe số tự động đó bác, nên ko trả về số khác ngay được đâu mà phải đạp thắng (ngoại trừ số N)
Bác có thể câu thêm nút tắt máy sang bên này. Không bao nhiêu đâu ạ.

Hạng B2
12/9/14
258
218
43
43
Muon mua attrage. May bac sale inbox gia tot dum e. E o sài gòn. Gan San Bay TSN.

Tks