Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
GLK300 4Matic có nhớ ghế bên phụ không vậy ? thấy C230 2009 có thêm option này cũng tiện

Hạng C
11/1/09
863
8
18
Em cũng thực sự quan tâm đến GLK tuy nhiên có 1 số suy nghĩ sau mong các bác chia sẻ (và cũng mong các bác bán Mec ko ném em):

- GLK tính cả đăng kí hiện nay vào khoảng $83k, xe mới thì sướng thật nhưng cũng chỉ 6 tháng sau … là thành xe lướt trong với khoang $8-90k có thể mua nhiều loại xe cũ thuộc hạng cao hơn (về phân hạng thôi chứ em ko nói về đẳng cấp) ví dụ nhu X5, 530i (hi` hi` tất nhiên ko fải SUV) thậm chí cả Q7 (cố thêm tí nữa). Vậy tính sao giờ?

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
quan trọng là chỗ xe mới và xe lướt đó bác , GLK mới ra mắt thị trường thế giới trong năm nay và VN cũng theo không ngoại lệ....ít ra cũng phải sống thêm 5 năm nữa mới hết vòng đời sản phẩm , X5 , 530i hay thì đã có facelift và đang ở giai đoạn cuối, sắp có mẫu mới trong 1,2 năm nữa ..tùy bác lựa chọn ...cảm giác chạy xe mới , kiễu dáng mới thích hơn chứ trong khi các loại kia thì đầy đường rồi

Hạng C
11/1/09
863
8
18
Cảm ơn bác, ý kiến của bác có vẻ giống chuyên gia :) em thấy rất hợp lý

Hạng B2
30/9/08
187
0
0
Car Banana nói:
Em cũng thực sự quan tâm đến GLK tuy nhiên có 1 số suy nghĩ sau mong các bác chia sẻ (và cũng mong các bác bán Mec ko ném em):

- GLK tính cả đăng kí hiện nay vào khoảng $83k, xe mới thì sướng thật nhưng cũng chỉ 6 tháng sau … là thành xe lướt trong với khoang $8-90k có thể mua nhiều loại xe cũ thuộc hạng cao hơn (về phân hạng thôi chứ em ko nói về đẳng cấp) ví dụ nhu X5, 530i (hi` hi` tất nhiên ko fải SUV) thậm chí cả Q7 (cố thêm tí nữa). Vậy tính sao giờ?
Em cũng có suy nghĩ y như bác vậy (vì em đang tính mua xe, glk là 1 option)
nhưng sau khi cân nhắc thì thấy:
- 83K làm sao mà mua được x5 2007, Q7 lướt hở bác (x5 2006 thì là đời cũ, chắc không bằng GLK)
- Mua xe cũ thì quá khó, trừ khi biết rõ chủ xe, nếu không luôn có nỗi lo xe tai nạn, ngập nước (thậm chí mua xe nhập cũng không loại trừ khả năng xe tai nạn).
- Cái cuối cùng vẫn là cái Cố thêm tí nữa: Cần gì phải lướt, chỉ cần cố lên 10k bác lấy luôn landrover freelander2, cố lên 20k lấy MDX, cố lên 30k thì RX350_2010 mới keng.
Nhà em trước đây đã chơi xe lướt Bim3 2004 chạy 10k (giá rất hợp lý nếu buget trong tầm 35-55k USD), nhưng theo em đã mua trong tầm 80k thì cố gắng mua xe mới (GLK là lựa chọn rất tốt trong thời điểm này) cho nó yên tâm công tác, vì khi chơi xe used kiểu gì vẫn còn chút gợn gợn băn khoăn (với xe đắt tiền thôi), chơi xe mới tinh, level có giảm chút nhưng tâm hồn thanh thản về chuyện vợ 2 bác tha hồ nghĩ cách kiếm xiền đổi RR
Chúc bác thanh thản.

Hạng B2
26/6/08
306
0
16
Em đồng ý với bác RustedCar , Canadabuon
Bỏ trên 80k ra mua xe mà lại mua xe đời 2006 -2007 cho dù nó còn mới như thế nào ,nhưng không thể nào bác biết sure rằng nó không bị gì (tai nạn ,ngập nước .....)
Còn cảm giác xe mới 100% hoàn toàn khác rồi bác ạh
Mua em nó về bác bỏ thêm 5k nữa là độ em nó theo phong cách bác thích (mâm , loa , dvd ..... vài thứ body kid nữa là chẳng thua em nào đâu bác so với dòng suv 5 chổ thì em nó la no.1 rồi còn suv 7 chổ X5 , Q7 bác nên so với GL 450- 550 mà GL thì em thấy vẩn Ok hơn nhiều về dang cấp,cảm giác lái)
Còn có dư trên 100k thì dễ rồi không còn gì phải bàn nữa rồi ,thời kinh tế thế này thì 20-30k co thêm cũng không phải là số nhỏ đâu .
Tuy nhu cầu mà chơi thôi các bác ơi!!!

Sau khi cưới em nó các bác có thể độ em nó theo phong cách này -- Quá Cool !!!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
cố thêm tí nữa mà 20-30K thì chắc em cố hoài không được nè ...cố quá nó đứt dây hứng khởi là bác chán ko muốn mua xe nữa , GLK tính ra mức giá như vậy thì vẫn ngon hơn RX350 hay MDX , 2 xe này giá từ 100K-115K cộng thêm thuế vào cũng phải 120K, như thế thì không đáng , nhất là con lexus RX350, xe nhìn yếu , bánh xe thì nhỏ , không hiểu sao lexus nó thiết kế con náy quá xấu

Hạng C
2/3/09
782
16
18
35
đúng rồi đó mấy bác ! với tầm 80k bây giờ mà mua SUV thì e nghĩ nên mua GLK là hợp lý nhất đấy ạh ! xe mới mà form cũng mới ! nói sao chứ giá thì GLK thua X5 chứ e thấy dáng vẻ ngoại hình thì nó ko thua gì X5 đâu ợ !

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
em chỉ chê mỗi cái GLK300 ở VN ko có sunroof, 1 chiếc SUV compact hay ko thì nó vẫn cứ bí bí nếu ko có sunroof o_O, vả lại với biểu thuế mới bây giờ thì SUV 7 chỗ giá đã cao hơn, còn 5 chỗ thì rõ ràng GLK có lợi thế hơn Rx,RDX,Q5 rồi :) nói chung nếu tăng giá lên tầm 80k mà có cái sunroof thì GLK300 có thể gọi là "hoàn thiện" cho người tiêu dùng VN :)