Hạng F
22/7/13
8.976
40.259
113
Do đó xe xịn cứ dán phim, sau đó độ đèn loá đối diện, vì tối ... xe cùi chơi kính đổi màu, khỏi độ gì hết, điều nầy em viết nhiều rồi mà ...
Xe em bình dân còn có kính màu, đổi màu huống gì xe hạng trung và sang nhỉ :):):)
Làm ji độ đèn loá a!? Đèn đóm bgio độ có đào tạo, có văn hoá, bọn làm loá là bọn bật pha trong phố a ạ.
Còn bọn ít $ cứ mua led gắn đại, gắn bậy sai tiêu cự … loá là chắc.
Cứ thấy đèn độ, a cho là loá đúng là chụp mũ và chả biết gì a nhá

• Like
Reactions: PMH82 and Osin
Hạng F
29/10/16
11.583
22.222
113
Pháp
Làm ji độ đèn loá a!? Đèn đóm bgio độ có đào tạo, có văn hoá, bọn làm loá là bọn bật pha trong phố a ạ.
Còn bọn ít $ cứ mua led gắn đại, gắn bậy sai tiêu cự … loá là chắc.
Cứ thấy đèn độ, a cho là loá đúng là chụp mũ và chả biết gì a nhá
Ý của em là trời nắng , có kính ..mát mà lài không chịu đặt và gắng vào, lại vát mấy cái film linh tinh dán tứ tung, rồi khi tối tời lại không thấy đường. Nhìn sau xe mà thấy vòng viềng trắng trắng như keo là biết ngay là kính giả :):):)

Loại kính nầy dể nhìn nhất, hiểu biết ..là kính đeo mắt, trong nhà thì nó sáng, và ra ngoài thì nó sậm ...vậy mà VN mình thích độ chuyện không đáng độ ... và không bao giờ chịu bỏ tiền ra để mua những cái nào có lý, an toàn... cứ độ và độ ... sau đó hư xe lại lên diển đàn hỏi. (nhất là độ về Điện, phá phần ODB / không phải là chỉnh) Xe đã đắt mà không nghĩ hơn ... tí ...cho đúng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.583
22.222
113
Pháp
@porche911gt3 ảnh nghĩ dán film cửa sổ cho kính lái chắc? Kính xịn nó ko như ảnh nghĩ ha! Còn đèn độ là bt thui, chính là do ý thức
Bác nào chuẩn bị dán phim cách nhiệt thì nên đọc trước khi quyết định xuống tiền

Nhưng cái nầy đẹp nè, vừa thanh vừa che mặt trời khi xuống ...nó cũng được khá yêu chuộng ở kính lái mà không thấy ai dán vậy ?

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Càng có tuổi càng biết nhiều thì càng cố chấp. Em rút ra được kết luận như vậy sau khi tiếp xúc vài ca

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Ý của em là trời nắng , có kính ..mát mà lài không chịu đặt và gắng vào, lại vát mấy cái film linh tinh dán tứ tung, rồi khi tối tời lại không thấy đường. Nhìn sau xe mà thấy vòng viềng trắng trắng như keo là biết ngay là kính giả :):):)

Loại kính nầy dể nhìn nhất, hiểu biết ..là kính đeo mắt, trong nhà thì nó sáng, và ra ngoài thì nó sậm ...vậy mà VN mình thích độ chuyện không đáng độ ... và không bao giờ chịu bỏ tiền ra để mua những cái nào có lý, an toàn... cứ độ và độ ... sau đó hư xe lại lên diển đàn hỏi. (nhất là độ về Điện, phá phần ODB / không phải là chỉnh) Xe đã đắt mà không nghĩ hơn ... tí ...cho đúng
Bác Osin chắc chưa nắm điều kiện thực tế ở xứ VN. Hảng bán ra xe thế nào mình chỉ được mua thế đó, chứ không phải từ giá cơ bản cộng thêm giá các tùy chọn như ở nước ngoài, tức là không có mục build your car. Với điều kiện khí hậu nhiệt đới nóng bức, thì dán thêm film cách nhiệt phản quang là nhu cầu có thực và cần thiết, vấn đề là chọn film có độ cản sáng thế nào phù hợp cho kính lái, kính hông trước, kính sau... mà thôi.
Còn kính đeo mắt đổi màu như bác nói thì nhiều người dùng rồi trong đó có tôi, tròng Hoya JP vừa cận thị vừa đổi màu theo môi trường ánh sáng, tuy nhiên chỉ phù hợp với người cầm lái thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin and PMH82
Hạng F
29/10/16
11.583
22.222
113
Pháp
Bác Osin chắc chưa nắm điều kiện thực tế ở xứ VN. Hảng bán ra xe thế nào mình chỉ được mua thế đó, chứ không phải từ giá cơ bản cộng thêm giá các tùy chọn như ở nước ngoài, tức là không có mục build your car. Với điều kiện khí hậu nhiệt đới nóng bức, thì dán thêm film cách nhiệt phản quang là nhu cầu có thực và cần thiết, vấn đề là chọn film có độ cản sáng thế nào phù hợp cho kính lái, kính hông trước, kính sau... mà thôi.
Còn kính đeo mắt đổi màu như bác nói thì nhiều người dùng rồi trong đó có tôi, tròng Hoya JP vừa cận thị vừa đổi màu theo môi trường ánh sáng, tuy nhiên chỉ phù hợp với người cầm lái thôi.
Do đó tôi mới đề cập có những điều cần, và không cần ... như kính thì bộ kính trung bình là chừng 3000€ > 5000€ tức là cở bây giờ trên dưới 75 triệu VNĐ/ 150 triệu vnđ theo tỉ giá hiện tại, nhưng VN mình thấy 70 triệu khá lớn so với độ film 3M, với đèn xe nâng cấp...diển ra hệ lụy đèn chói, chưởi nhau. nói chung là lung tung :):)

Dó đó thêm lạc 70 triệu ..như nhà sản xuất ...hay muốn mua xe bản thấp về độ ? nếu xe xịn, sang mà dán kính thì quá tệ.. đó là cái nhìn của em với xe vài tỷ trở đi

Chưa tính đến options ở VN là bắt buộc ở thị trường EU (bản tiêu chuẩn) nếu bạn xem từ tháng 7/2022 thì bản tiêu chuẩn thế nào ... chưa tính đến độ tiêu hao năng lượng ô nhiểm mà các xứ EU hầu như đã vượt qua EURO6 rồi. Bác biết ở VN luật là bao nhiêu không?
Các thành phố lớn đông dân cư với EURO5 không thể vào được, vậy VN từ SG/HN vào thoải mái, do đó đừng hỏi tại sao máy ở EU khác hoàn toàn với VN , ngay cả xe dầu (Diesel)

Đó là ý kiến của em.. cùng đời, cùng hiệu, mẫu mã, nhưng VN là đời cũ, máy cũ (tống đi) chứ thật tế là khác... Bác để ý điều đó nha. nhập cãng từ India/TQ/Thái hoàn toàn khác 100% với từ EU chính hãng (em kh nói là giá lăn bánh) ..

Và dĩ nhiên nếu cùng giá lăn bánh thì các anh em sẽ chọn chính hãng thay vì TQ/India ? có phãi như thế và thật lòng không ? em đưa là thỉ dụ vì giá xe VN luôn đắt gấp đôi trở đi mà ... không có gì cả ....:):):)

Còn vụ dán phim theo chủ đề thì em thì chơi vài ngàn € cho khỏi nhức đầu, và cũng là chính hãng, khỏi độ chế gì cả..

Em sắp sửa ra thớt hỏi 'xe tạm nhập tạm tái xuất' mong bác và cắc anh em chia sẽ nhé .. Thân! !

Chỉnh sửa cuối: