Hạng B2
5/5/04
101
2
18
RE: Bác nào đánh giá vios dùm đi

Trích đoạn: VITBAUBEO

Cảm ơn các bác chỉ đường dẫn lối, tôi xem rồi thì thấy: Vios không hơn Spectra, điều này càng thấy rõ sự vô lý của giá xe VIOS! Chúc mừng bác nào đã mua Spectra!

Tôi mua Spectra, may quá! He he

Tập Lái
7/9/04
7
0
0

có lẻ toyota ít hỏng vặt, và lâu mất giá chăng?:)

Hạng B2
24/6/04
238
0
16
50
360°
otosaigon.com

Tui thì tui nghĩ rằng thằng TO nó làm được như vậy cũng bởi vì chúng ta cả thội Ai bảo các Bác cứ thích TO cho lắm vào để cho nó ép. Nếu các Bác không dùng xe của chúng nó nữa bởi vì xe của chúng nó làm đểu thì có Bố chúng nó cũng không dám lắp xe như vậy ở Việt Nam mình. Thành thật chia xẻ với Bác nào đã dùng đồ của TO xong lại quay lại chửi nó nhé. :D:D:D:D

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

Tui nghĩ mình chưa quen lắm với suy nghĩ "tẩy chay" từ chối mua 1 món hàng, mà chỉ làm khi nó mang lại hậu quả cho chính mình (quá trễ?).

Các bác nào đã từng ở Mỹ (hay nước ngòai) 1 thời gian thì chắc biết hàng Trung Quốc bị tẩy chay như thế nào vì chất lượng dỏm, mặc dù rẻ.

Toyota VN mặc dù giá cao mà vẫn lao vào mua mới chít. Mỉnh đang vô/cố tình giúp cho Toyota VN lên mặt đấy.

Giả sử có khoảng 200 khách hàng không mua Toyota nữa trong vòng 1 năm tới thì kết quả sẽ tốt hơn? Hy vọng lúc đó chúng ta sẽ mua được 1 em Toyota với giá hợp với chất lương thì hay nhi? Camry 2.4 = $32k, Altis = 26K, Zace = Vios = Không mua. Tui đang nằm mơ?

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53

Hai bác RGV.... và d52.... cũng thuộc hàng thâm niên trong 4rum mà nói chuyện đúng là trong mơ:xe cùng đẳng cấp thì TO phải cao gía hơn DA là cái chắc, cả về thương hiệu lẫn chất lượng, làm gì có chuyện Vios rẽ hơn Lac.
Còn chuyện không thèm mua Zace và Vios: xin thưa Z n V còn là giấc mơ của không ít người VN tầm tầm bậc trung đó hai bác ơi....

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Không, bác đang tỉnh khi đưa ra cụm công thức ấy đấy! Trước đây ai nghĩ Honda lại yếu thế (ở VN) như bây giờ, Toyota cũng sẽ như thế sau một thời gian nữa. Không ai tẩy chay Toyota mà mọi người đang suy nghĩ, và càng nghĩ lại càng thấy Toyota lừa người tiêu dùng VN!

Tập Lái
10/9/04
1
1
3

Em cũng có một chú Vios. Em mua hồi còn giá 19.8k. Theo em thì Vios hơi nhỏ nhưng mà về hình thức thì nó cũng có cái duyên của nó mà ít xe nào có đươc. Đúng là cách âm không được như Altis, nhất là ngồi đằng sạu Nhưng sau khi em gia cố, em đi mua vật tư rồi mướn thợ lót thêm sàn, gia cố cửa thì chạy ngon ra phết đấy các bac. Em thấy Vios được cái máy êm vì có VVT-I. Xe em đi được 25 ngàn rồi, em thấy máy nổ êm hơn hồi lấy xe thấy rọ Em dán V-Kool luôn rồi! chạy trưa nắng máy lạnh chạy khỏe re. Mới tuần rồi em có ông bạn năm nay đã ngoài 50, đã đặt cọc em Lacetti nhưng sau đổi ý bù thêm 5k lấy Vios. Chắc bác ấy sợ sau này bán mất giá. Bác nào có thêm kinh nghiệm về em Vios thì cho em biết nhé !

Tập Lái
1/9/04
15
0
0

Vios rất đẹp, form trẻ trung, nhìn thấy là...lác mắt. Khi ngồi lái lại càng...lác mắt hơn:D:D, hehe

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53

Cái vụ này khi Vios mới ra các Bác test xe trong 4rum có nói rồi bởi vì bàng táp-lô thiết kế không phải trước mặt lái xe mà là ở giữa xe vì thế Bác tài muốn nhìn phải liếc sang phải, liết miết rồi lác luôn...Hi Hi Hi

Tập Lái
1/9/04
15
0
0

Trích đoạn: rgvmen

Bác xe Tàu nói vậy là sao, em không hiểu, đề nghị bác giải thích rõ ràng tránh để anh em thắc mắc nhé, mà có chế thì chê vừa thôi đồng thời kèm theo lời xin lỗi các bác đi xe Vios nhé, nếu không thì bác liệu hồn đấy
hih, em dọa đùa nhé, MOD đừng xóa bài kẻo tội em chít:D:D:D

Chắc bác RGVM lại hiểu sai ý iem rồi, tội nghiệp em quá, huhu

Để em giải thích cho các bác rõ: chẳng là ông anh em định cưới em VIOS, nên mượn một con VIOS của anh bạn rồi rủ em cùng đi để test xe (hai anh em cùng đi và đổi lái cho nhau để cùng nhận xét), em thấy thế này:
- Lúc ngồi lái thì....lác mắt, như thế này này...

- Lúc ngồi sau thì...say xe : cảm giác bồng bềnh như đi vào cõi tiên:mad:
Đấy là ý kiến của em, không khen cũng chẳng chê, mong các bác VIOS đừng giận mà tội nghiệp em:D:D