Hạng D
18/7/04
1.324
2.513
113
Sài Gòn
Kiểu gì cũng phải bị trầy, như mình lái xe mấy năm đầu thì ít bị trầy cho cẩn thận.
Càng về sau càng ẩu nên đầu năm tới giờ dính 2 nhát cọ vào tường. :p
Còn xe máy đâm với cho mượn xe bị trầy thì đếm ko xuể.

Hạng B2
20/11/20
115
124
43
Xe em cũng mới lấy được hơn 1 tháng, chạy giữ gìn bao nhiêu. Tuần trước đi Vũng Tàu, thằng Sedona nó hun 1 bên đít, trầy và móp 1 lỏm nhỏ. Xót xa mà phải cắn răng cho qua để cuộc chơi thêm vui chứ xót cả đêm. Mình cố chạy kỹ để không va quẹt ai, để an toàn cho mình và mọii người xung quanh, còn tài khác chạy ẩu, thiếu quan sát thì khó mà tránh được. Chỉ mong không gặp mấy cha này thôi!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
19/5/17
558
36.286
93
Em để xe trong bãi mà còn bị húc nát đít, còn ra đường thì xe máy lâu lâu lại hấp diêm cái mông, chạy đâu cho thoát, chắc chỉ để xe ở showrooom mới lành

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Hồi em mới lấy xe, có vết xước nhỏ bằng đầu tăm xỉa răng cũng xuýt xoa.

Chạy được 2 năm, trầy xước tè le, hôm trước còn bị tông móp luôn cái cản sau một lỗ to bằng quả trứng vịt cũng không thèm để ý.

Hạng B1
15/5/15
70
45
18
35
Hồi em mới lấy xe, có vết xước nhỏ bằng đầu tăm xỉa răng cũng xuýt xoa.

Chạy được 2 năm, trầy xước tè le, hôm trước còn bị tông móp luôn cái cản sau một lỗ to bằng quả trứng vịt cũng không thèm để ý.
Chán vợ 2 rồi hả bác :D

• Haha
Reactions: khanhkntg
Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Xe mình mới lấy đã chính thức mất zin vì gặp va quẹt.
Cũng nhỏ thôi và các bạn đại lý Honda quận 2 rất nhiệt tình chu đáo hướng dẫn cách mình làm bảo hiểm.
Có vẻ với giao thông VN thì chuyện va quẹt là thứ ko thể tránh khỏi.
Nhưng mình tin đâu đó ngoài kia vẫn rất nhiều anh tài hào kiệt chưa bao giờ để xe mình bij 1 vết trầy nên rất muốn đc các bác chia sẻ các bác đã có bao nhiêu năm lái mà ko bị va quẹt, kinh nghiệm v..v
Có chứ: “ Thánh”!

Hạng B2
24/6/13
277
706
98
Mình mua xe mới, đi đã được khoảng 3 năm. Năm đầu thì tháng rửa xe 1 lần, giờ còn chả thèm rửa xe luôn. Mùa mưa thì rửa xong nó lại bẩn ngay do ngày nào chả có mưa, mùa khô thì để 3 ngày là bụi mờ khắp xe....nên giờ chán chả thèm rửa luôn, cho vết bùn, vết bụi và vết chầy nó hòa quện với nhau......., khỏi cần sơn lại. Lâu lâu vác xe đi hút bụi, dọn vệ sinh trong xe cho đỡ ảnh hưởng tới sức khỏe mọi người :)

• Like
Reactions: Icon and nttanmam
Hạng B1
16/11/18
70
52
18
24
Xe mình mới lấy đã chính thức mất zin vì gặp va quẹt.
Cũng nhỏ thôi và các bạn đại lý Honda quận 2 rất nhiệt tình chu đáo hướng dẫn cách mình làm bảo hiểm.
Có vẻ với giao thông VN thì chuyện va quẹt là thứ ko thể tránh khỏi.
Nhưng mình tin đâu đó ngoài kia vẫn rất nhiều anh tài hào kiệt chưa bao giờ để xe mình bij 1 vết trầy nên rất muốn đc các bác chia sẻ các bác đã có bao nhiêu năm lái mà ko bị va quẹt, kinh nghiệm v..v
Mình cũng mua xe ơ honda phát tiến q2 đây, mới lấy xe về de vô nhà là đã bị quẹt trầy cái gương hậu bên trái rồi. Hii

Hạng C
10/8/20
518
952
93
Lúc mới lấy xe về chạy ít bữa bị cọ quệt nhẹ cũng xót lắm mà đành chịu thôi. Giờ đỡ hơn nhiều rồi, cứ nhìn vào nó để tự nhắc mình chạy cẩn thận hơn thôi.