Hạng B2
29/12/09
224
357
63
TP HCM
Các bác nói sao chứ em thấy có thêm 2 cái loa treble này nghe cũng chẳng có gì đặc sắc hơn cả.
Nói chung loa của FE nghe tạm chấp nhận vậy thôi, còn muốn ngon hơn chắc phải độ lại.

Thanks các bác đã đóng góp ý kiến.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
F1racer nói:
Vậy hóa ra Ford củ chuối thật. Đánh lận con đen như thế chẳng biết còn chiêu nào nữa không:)
Mấy chú Sale Ford chắc hát hay lắm nên doanh số mới được như thế nhỉ.:D

Nói chung xe Ford thì hơi kém.. vì thế họ tập trung đào tạo nhân viên giỏi để bán hàng..như Xe Dap chẳn hạn.. :D bởi thế lâu lâu mới có bài "nhân viên Ford .. lừa dối và bậy bạ...khách hàng" ...

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
tuanle nói:
có mỗi 2 cái loa tí ti mà còn chia ra xe có xe không... chắc để phân chia đẳng cấp :D
nhưng mà không có 2 cái loa đó nghe dở hẳn

Dở là đúng rùi, nếu là loa xịn thì có bộ phân tầng, còn bèo như Ford có cái tụ điện để đưa tiếng treb lên loa nhỏ.. còn Bass xuống loa dưới.. :D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
7/10/09
50
2
0
Thưa các bác.

Tôi không phải là dân sành âm nhạc, nhưng cũng có cái thú nghe thể loại giải trí này. Và tôi cũng không phải là dân sành về hệ thống âm thanh, nhưng cũng có bập bẹ đôi chút .

Như các bác đã biết, hiện này chúng có rất nhiều các dòng nhạc khác nhau, ví dụ như :Các thể loại dòng nhạc Dance, Pop rock, nhạc đồng quê, nhạc vàng, nhạc đỏ… vân vân và vân vân

Mỗi một loại nhạc có một phong cách thể hiện hiện riêng, và cũng mỗi một dòng nhạc thì có thể cần thêm hoặc không cần nhiều các phụ kiện đi kèm như loa trep, loa siêu trầm, loa nén, hoặc bộ lọc âm thanh - Equalizer … và cũng mỗi người lại có một sở thích nghe nhạc theo một tiết tấu hoặc giải âm tần khác nhau như; người thì thích nghe âm trầm – cho những bản nhạc vàng, cải lương (tăng bass giảm trép), người thì thích nghe âm bổng tiết tấu nhanh (tăng trép giảm bass), người thì thích nghe thể loại vocal… vân vân và vân vân.

Còn đối với riêng tôi, thì tôi rất mê các thể loại dòng nhạc Dance, do vậy cặp loa 'trép" đối với tôi rất có ý nghĩa, thiếu nó thì bản nhạc nghe mất hứng ngay…

Còn đôi loa "trép" của FE, nếu các bác nghe các thể loại nhạc có tiết tấu mạnh và nhanh, thì hãy tăng thêm chút "trép" thì mới thấy nó có hiệu ứng hết ý, các bác chớ thấy em nó nhỏ mà "chê" nhé, vì cháu nó bé nhưng mà mập mạp ra phết đấy các ạ.

Các dòng xe cùng đẳng cấp của các hãng khác cũng chưa thấy anh nào hơn FE đâu các bác à

Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Đối với loại xe Everest 2X4 (một cầu), thì vị trí tấm ốp chân gương như trong ảnh, sẽ không có loa mà là một tấm ốp liền. Tuy nhiên ở ngay bên trong tấm ốp này, có sẵn một đường dây loa giống của xe 2 cầu được lắp chờ sẵn, để khách hàng nếu có nhu cầu thì lắp thêm loa vào. Qua đó, cũng rất dễ dàng đổi tấm ốp này từ xe hai cầu sang cho xe một cầu và ngược lại.
===> em út muốn gắn thêm cặp loa này thì đi đâu gắn bây giờ mấy anh ơi. Và chi phí là bao nhiêu. Mấy bác bên Ford báo giá giùm em út nhé. Chắc chi phí gồm 2 cái loa và 2 miếng chắn quá. Hy vọng dưới 1 chai. Em cảm ơn nhé
P/s: Mấy bác tư vấn sớm sớm giùm em nhé, vài ngày nữa em đi bảo dưỡng 15.000km sẵn gắn luôn. Mà em thắc mắc sao trong sổ BD ko có tờ 15.000km mà mấy anh kỹ thuật bên Ford bảo :"Tuy sổ không có nhưng bắt buộc phải đi", em hỏi tại sao thì mấy anh này không trả lời rành mạch được. Bác nào rành tư vấn giùm em út nhé. Em cảm ơn nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
22/3/09
68
22
8
37
duc_binh_forever nói:
Đối với loại xe Everest 2X4 (một cầu), thì vị trí tấm ốp chân gương như trong ảnh, sẽ không có loa mà là một tấm ốp liền. Tuy nhiên ở ngay bên trong tấm ốp này, có sẵn một đường dây loa giống của xe 2 cầu được lắp chờ sẵn, để khách hàng nếu có nhu cầu thì lắp thêm loa vào. Qua đó, cũng rất dễ dàng đổi tấm ốp này từ xe hai cầu sang cho xe một cầu và ngược lại.
===> em út muốn gắn thêm cặp loa này thì đi đâu gắn bây giờ mấy anh ơi. Và chi phí là bao nhiêu. Mấy bác bên Ford báo giá giùm em út nhé. Chắc chi phí gồm 2 cái loa và 2 miếng chắn quá. Hy vọng dưới 1 chai. Em cảm ơn nhé
P/s: Mấy bác tư vấn sớm sớm giùm em nhé, vài ngày nữa em đi bảo dưỡng 15.000km sẵn gắn luôn. Mà em thắc mắc sao trong sổ BD ko có tờ 15.000km mà mấy anh kỹ thuật bên Ford bảo :"Tuy sổ không có nhưng bắt buộc phải đi", em hỏi tại sao thì mấy anh này không trả lời rành mạch được. Bác nào rành tư vấn giùm em út nhé. Em cảm ơn nhé.

đúng rồi bác. phải lên thay nhớt ma

TLF
Hạng B1
17/8/06
62
0
0
Ha Noi
Hình như Bác Lơ xe hơi có thành kiến với xe Ford rồi.
Còn bộ loa Treble trên guơng, nếu các Bác lắp thì chỉ khoảng trên dưới 500ng thôi.