Hạng B2
5/10/15
112
96
28
Bác lên đồ dữ ah, nếu option mấy món này thì e là sẽ mất bảo hành cho xe, bác cân nhắc nha. Bác lên FB có hội Mirage & Attrage, nick của bác Duy Hai Dinh thường option mấy món ăn chơi này cho ae đó
Sale chuyên dọa khách hàng. Lắp thêm phần nào thì ko bảo hành phần đó, em thấy sale của hãng nên cần tìm hiểu kỹ chứ ko cứ động một cái là lôi bảo hành ra dọa. Xe thì cắt hết option ko lắp thêm thì có gì mà dùng? Nếu lắp thêm mà ko ảnh hưởng thì ko cần phải lo. Cộng đồng người dùng mit giờ cũng lớn và ko dễ bắt nạt đâu, ví dụ như người ta lắp autolock mà xe lỗi động cơ thì sao dám từ chối bảo hành ?
Lắp cruise control cho Mirage và Attrage ở VN hiện mới lắp cho cvt, em đang nghiên cứu lắp cho MT. Bác nào muốn chuột bạch thì qua em thử.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Sale chuyên dọa khách hàng. Lắp thêm phần nào thì ko bảo hành phần đó, em thấy sale của hãng nên cần tìm hiểu kỹ chứ ko cứ động một cái là lôi bảo hành ra dọa. Xe thì cắt hết option ko lắp thêm thì có gì mà dùng? Nếu lắp thêm mà ko ảnh hưởng thì ko cần phải lo. Cộng đồng người dùng mit giờ cũng lớn và ko dễ bắt nạt đâu, ví dụ như người ta lắp autolock mà xe lỗi động cơ thì sao dám từ chối bảo hành ?
Lắp cruise control cho Mirage và Attrage ở VN hiện mới lắp cho cvt, em đang nghiên cứu lắp cho MT. Bác nào muốn chuột bạch thì qua em thử.
Mit thì dễ, bác qua Toy thử xem, khách hàng nghe lời hơn Mit nhiều, gỡ ra hết.

J mà nc căng dữ zậy bác, em chỉ là nhân viên sales quèn, đi làm kiếm cơm, có bán hay giới thiệu dc món ăn chơi j thêm, độ thêm cho khách thì dc thêm xíu tiền cafe, tội j ko sales thêm. Mua xe thì có sổ bảo hành kèm theo của nhà sx, có qui định rõ ràng, em chỉ báo là cân nhắc khi độ option thêm, đâu phải dọa, nếu có j thì nhà sx sẽ ko chịu trách nhiệm - vấn đề này bình thường thôi mà, hãng xe nào ko zậy ta

• Like
Reactions: kemdau
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
J mà nc căng dữ zậy bác, em chỉ là nhân viên sales quèn, đi làm kiếm cơm, có bán hay giới thiệu dc món ăn chơi j thêm, độ thêm cho khách thì dc thêm xíu tiền cafe, tội j ko sales thêm. Mua xe thì có sổ bảo hành kèm theo của nhà sx, có qui định rõ ràng, em chỉ báo là cân nhắc khi độ option thêm, đâu phải dọa, nếu có j thì nhà sx sẽ ko chịu trách nhiệm - vấn đề này bình thường thôi mà, hãng xe nào ko zậy ta
Em hiểu tâm tư của bác sale.

Các bác thích độ xe thì cứ độ thoải mái. Nếu lỡ xe có bị gì liên quan tới BH, hãng sẽ tự kiểm tra, nếu nguyên nhân là do chổ mình độ, thì làm sao bắt người ta đền được. Còn không thì em tin chắc, hãng vẫn bảo hành bình thường. Ví dụ, cây phuột bị xì nhớt sẽ không liên quan đến việc đổi bòng đèn siêu sáng. Nhưng nếu chụp đèn bị biến dạng do nhiệt, thì đâu thể bảo tự nó hư.

PS, hồi em mua bộ để chân LED, mang vào hãng, vẫn được làm, dù tiền công hơi cao, nhưng em yên tâm. Bạn em đi Honda, Toy ... cũng mua đồ bên ngoài, vào hãng 100% họ từ chối lắp.

Hạng B2
5/10/15
112
96
28
Hihi vì em thấy tư vấn ko rõ nên gặp ai cũng kêu mất bảo hành nọ kia.

Tập Lái
27/12/15
10
19
3
37
Vụ mất bảo hành mình cũng được bạn sale nói giống vậy, nghĩa là gắn đồ chơi vào liên quan đến phần điện kể như mất bảo hành của mảng điện, máy móc thì vẫn được bảo hành bình thường.
Có điều AE khi độ đồ điện cũng cân nhắc chọn các thợ dày dặn kinh nghiệm và kỹ tính, ko thôi đấu dây ẩu quá sẽ dễ chập là cháy cả xe chứ không phải đùa.
Cách đây 2 3 tuần mình vô tình xem được cái bản tin thống kê gần đây có nhiều xe bị cháy trơ khung với nguyên nhân bị nghi là do mắc thêm nhiều thiết bị điện vào xe dẫn đến quá tải gây chập :3dcuoi:

• Like
Reactions: ductuan.ta90
Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Các bác hội MR ơi,

Em cũng bon chen đăng ký cái Facebook gì gì đó, tên là Bình Yên. Hình như em cũng xin gia nhập Nhóm Mirage mà chưa thấy duyệt cho em hay là do em xin gia nhập nhầm Nhóm? Em hỏi thăm nếu bác nào là quản trị Nhóm trên Facebook thì giúp duyệt cho em tham gia với ạ. Nhân tiện, bác nào biết link chính xác thì gửi lên đây luôn ạ, để mọi người có biết mà tham gia luôn.

Cảm ơn,
Bên Lề.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Các bác hội MR ơi,

Em cũng bon chen đăng ký cái Facebook gì gì đó, tên là Bình Yên. Hình như em cũng xin gia nhập Nhóm Mirage mà chưa thấy duyệt cho em hay là do em xin gia nhập nhầm Nhóm? Em hỏi thăm nếu bác nào là quản trị Nhóm trên Facebook thì giúp duyệt cho em tham gia với ạ. Nhân tiện, bác nào biết link chính xác thì gửi lên đây luôn ạ, để mọi người có biết mà tham gia luôn.

Cảm ơn,
Bên Lề.
Đây anh: https://www.facebook.com/groups/MitsubishiMirage/

PS, hội này các anh em đi MR chơi chung thôi. Hông cho các anh sales lên quảng cáo, lùa gà ... Chắc giờ các bác Admin đang bận. :)

• Like
Reactions: ben.le