Hạng B2
11/10/18
119
41
28
33
Giá Rush vẫn max so với túi tiền của nhà em :cool:
Nếu nó giảm thêm 50 củ nữa, em sẽ cân nhắc vì với ưu thế gầm cao, cầu sau, 6 túi khí, lại bẩu chuẩn an toàn 5 sao asian ncap... thì mua phục vụ nhu cầu của gia đình cũng ko tệ bác ạ.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B1
24/9/19
89
28
28
43
Em đọc thì thấy con Rush này bên Indo bán chạy lắm. Còn Việt Nam mình ko biết thế nào. Cá nhân em thì thấy kết quả gầm cao và nhỏ gọn của Rush, hợp với điều kiện triều cường thường xuyên ngập lụt của Sì Gòn mình.

• Like
Hạng B2
20/9/19
105
37
28
33
Xin được gửi bác vài gạch đầu dòng về các ưu và nhược điểm của Rush để bác cân đong đo đếm nha:
1. Ưu điểm:
- Rush đạt độ an toàn khá cao cho khách hàng (6 túi khí, 5 sao asian ncap, trong khi Xpander, XL7 chỉ là 2 túi khí, 4 sao).
- Thương hiệu lớn, dịch vụ tốt.
+ Sử dụng khung gầm built in ladder frame kết hợp liền vs rời, dẫn động cầu sau tạo độ tin tưởng cao hơn khi đi vào đường khó.
+ Khung gầm chắc chắn cao ráo giúp vượt qua địa hình, ổ gà, ngập lụt tốt hơn các xe khác cùng phân khúc.
2. Nhược điểm:
+ Bề ngang hẹp hơn các xe đối thủ.
+ Do được trang bị nhiều yếu tố an toàn hơn, sử dụng dẫn động cầu sau nên giá Rush max hơn bù lại lái Rush sẽ an toàn hơn.

Hạng B1
11/9/19
68
20
8
38
Nếu Rush giảm bớt số lượng túi khí để giá rẻ hơn thì tốt quá :)). Đợt này, nếu bác có nhu cầu thì giảm 30 tỏi cũng bớt được kha khá rồi

• Wow
Reactions: quangbaodang
Hạng B1
16/7/21
50
13
8
37
Dịch bệnh này các bác đi coi xe cẩn thận nha.
Em hỏi qua rồi đại lý họ sẽ support thậm chí giao xe tận nhà nếu khách có y/c đó bác. May là em đã kịp đi coi xe trước rồi, giờ mà chốt thì họ mang xe giao tận nhà, phục vụ tận răng luôn đó bác :)

Hạng B1
1/4/18
77
45
18
Mùa dịch này có phương tiện cá nhân di chuyển an toàn hơn đó bác. Tiếc là lúa nhà em năm nay thất bát nên ko dám tính chuyện chi cả. Chúc bác sớm cưới được vợ hai ưng ý :D

Tập Lái
9/4/20
5
3
3
33
Hơn 600 triệu cho một chiếc SUV 7 chỗ, 6 túi khí thì cũng ko tồi, mỗi tội nội thất của rush này nhìn ko được long lanh lắm.

• Like
Hạng B1
12/9/19
96
40
28
34
Nói chung cứ phải đi lâu dài mới đánh giá hết được. Còn lái thử một đôi lần cũng chỉ như cưỡi ngựa xem hoa thôi. Trước em đã định xuống tiền XL7 nhưng phút cuối lại quay xe chọn Rush. Đến giờ em thấy k hề hối hận với quyết định này. Cái gầm cao 220mm em vẫn đánh giá là rất đáng giá. Tiếp là điều hoà auto, đèn LED auto, 6 túi khí, 8 loa. Còn lại những cái khác ko quá quan trọng. Rush 7 chỗ phù hợp với những gia đình 3 thế hệ như nhà em. Xe có thể phục vụ tốt nhu cầu đi lại của gia đình trong nội thành, đi dã ngoại xa, đi offroad ở những địa hình xấu. Khoảng sáng gầm xe lớn nhất phân khúc 220 mm nên bác nào cuối tuần thích chở gia đình lên núi thì tuyệt cú mèo luôn đó. Em thấy nhiều bác mua Rush chạy xe dịch vụ cũng ổn vì xe này bền lại tiết kiệm xăng. Thêm nữa, Rush có hệ thống phanh chống bó cứng ABS, hệ thống ổn định thân xe VSC, TRC, HAC, EBD…và đặc biệt là cảm biến lùi, camera lùi đa chức năng giúp tài xế không cần phải quay ngược quay xuôi vẫn có thể lùi xe một cách thuận tiện.

Tập Lái
29/11/19
29
5
8
36
Nhìn quả màu đỏ này chim ưng đó bác. Thích thì nhích luôn thôi