Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/4/10
390
1.690
123
Trước giờ cũng vẩn biết nhưng không nói, bây giờ công khai như vậy là chuẩn bị mở đường cho chiến dịch lớn đây.....
Ở Mỹ chẳng hạn, tất cả giao dịch được cảm thấy có dấu hiệu bất thường (tiêu biểu nhất là giao dịch tiền mặt > 10.000usd, sau 11.9 là >5.000usd...) điều được gởi thông tin đến sở thuế và FBI, tuy nhiên họ công khai tất cả những gì họ quan ngại, chứ không lén lén như mấy anh nhà mình, chẳng biết sao mà lần

Hạng C
20/11/09
678
60
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
Memo2000 nói:
Trước giờ cũng vẩn biết nhưng không nói, bây giờ công khai như vậy là chuẩn bị mở đường cho chiến dịch lớn đây.....
Ở Mỹ chẳng hạn, tất cả giao dịch được cảm thấy có dấu hiệu bất thường (tiêu biểu nhất là giao dịch tiền mặt > 10.000usd, sau 11.9 là >5.000usd...) điều được gởi thông tin đến sở thuế và FBI, tuy nhiên họ công khai tất cả những gì họ quan ngại, chứ không lén lén như mấy anh nhà mình, chẳng biết sao mà lần

thế nên em mới đặt tựa là "nhiều tiền sắp khổ". em dự là tình hình NN thiều tiền do phải bổ sung 300 mio Usd ngoài dự tình để trả nợ gấp cho VNShin nên giờ sẽ yêu cầu những người có máu mặt tại VN đóng góp để bù cho số thiếu.

Thôi em cũng chuẩn bị bye bye các bác, em là em dzọt trước đây :D

Hạng B2
21/9/10
171
39
0
12
Memo2000 nói:

Mới nghe lần đầu !!!!! Nếu số tiền giao dịch quá quy định hay có vẻ bất thường sẽ được báo cho IRS nhưng họ không bao giờ thông báo cho mình và cũng không bao giờ cho mình biết họ dùng những dữ kiện này để làm gì. Có thể kiện (Freedom of Information Act) để biết, nhưng không chắc là sẽ được tiết lộ.

Hạng B1
21/9/10
66
0
0
Nhà nước chịu hết nổi mấy cái Tập Đoàn như Tân Tạo và Vinashin nên phải như thế này mới tìm được chiêu làm giàu bằng các siêu dự án.

Tập Lái
7/9/10
23
1
3
nghèo cũng khổ mà giàu cũng khổ !thế thôi kiếm cách nằm ở giữa giàu và nghèo hheheehe
là ko phải khổ rui
đúng ko mấy bác

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
XotosgX nói:
Memo2000 nói:

Mới nghe lần đầu !!!!! Nếu số tiền giao dịch quá quy định hay có vẻ bất thường sẽ được báo cho IRS nhưng họ không bao giờ thông báo cho mình và cũng không bao giờ cho mình biết họ dùng những dữ kiện này để làm gì. Có thể kiện (Freedom of Information Act) để biết, nhưng không chắc là sẽ được tiết lộ.

Nhờ bác nói e mới biết đấy ! chứ mới đọc xong tin sái cổ luôn nè :)

Hạng C
13/11/09
705
199
43
45
Vô tư đi ,ngày ăn hai bữa .Nước uống tự do . Giám sát thế này mà VIna shin không ai thấy hà ...cả Hùyng ngọc sỹ nữa chứ ....

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Em thấy mấy cụ xxx rách việc , nhà dột mẹ từ nóc rồi còn đâu .... mấy bác bề trên, lương được bao nhiêu mà nhà đất nhiều như quân nguyên ... mang ra sử trước anh em nộp thuế theo liền

Status
Không mở trả lời sau này.