Tập Lái
9/4/20
5
3
3
34
Tầm này sang năm là em cũng xoắn quẩy lên như bác. Con gái em năm nay vào 12, tính tình công chúa lắm nên em cũng chưa biết định hướng cho con học cái gì đây.

Hạng B1
23/7/09
61
79
18
Tầm này sang năm là em cũng xoắn quẩy lên như bác. Con gái em năm nay vào 12, tính tình công chúa lắm nên em cũng chưa biết định hướng cho con học cái gì đây.
Bác tìm hiểu dần đi là vừa. Cứ chọn nhiều option rồi loại dần đều tới phút chót.

Hạng B1
23/7/09
61
79
18
Nếu nộp hồ sơ xét tuyển học bạ rồi thì tầm này là có thông báo kết quả từ trường rồi bác nhỉ?
Con em đã nhận đc thông báo hồ sơ đã đạt kết xét tuyển của trường gửi, giờ xác nhận nguyên vọng online nữa là hoàn tất.

Hạng B2
30/10/19
118
59
28
40
Ở Hà Nội mà chọn trường đại học dân lập thì bác chọn trường Phenikaa này với đại học Thăng Long đều ok bác nhé. Học phí thì em ko rõ chứ chất lượng đào tạo của 2 trường này được đánh giá tốt.
Học phí trường đại học dân lập sẽ nhỉnh hơn đại học công lập. Nếu chọn được trường đại học dân lập có chất lượng đào tạo tốt thiên về đào tạo thực hành, đào tạo thực chất thì còn tốt hơn đại học công lập. Ngày xưa em cũng học trường đại học thuộc đại học quốc gia mà em thấy ngoài cái mác trường, chương trình học của tụi em nặng về lí thuyết, giáo điều. Nói chung em vỡ mộng về học đại học nhiều lắm.

Hạng B2
30/10/19
118
59
28
40
Haizz, câu chuyện học gì, làm gì, hướng nghiệp cho con thì bác phải dành vài buổi tối 2 bố con nằm tâm sự với nhau. Nếu ở trên lớp thầy cô nhà trường có tâm định hướng cho các cháu là tốt nhất.
Từ hồi con em lên cấp 2 em đã nói với cháu về việc học lệch các môn học theo các khối, em ko khuyến khích con học đều đều tất cả các môn, nhắc con chú tâm vào các môn con có khả năng để hướng tới mục tiêu đường dài vào đại học.

Hạng B1
23/7/09
61
79
18
Từ hồi con em lên cấp 2 em đã nói với cháu về việc học lệch các môn học theo các khối, em ko khuyến khích con học đều đều tất cả các môn, nhắc con chú tâm vào các môn con có khả năng để hướng tới mục tiêu đường dài vào đại học.
Em ko có sự chuẩn bị đường dài như bác. Mãi đến khi con lên lớp 12 bố con em mới ngồi nói chuyện với nhau về việc chọn trường, chọn ngành học :( Nghĩ xa được như bác tốt quá.

Hạng B1
7/11/19
94
23
28
Em phải học tập bác mới được. Vì ko có sự định hướng của bố mẹ nên bé đầu nhà em cũng đang học đều đều, chả có môn nào nổi trội thực sự :(

Hạng B1
12/10/19
81
68
18
34
Ở Hà Nội mà chọn trường đại học dân lập thì bác chọn trường Phenikaa này với đại học Thăng Long đều ok bác nhé. Học phí thì em ko rõ chứ chất lượng đào tạo của 2 trường này được đánh giá tốt.
Học phí có max chút cũng đc, quan trọng là chất lượng đào tạo tốt bác ah.

• Like
Reactions: Jeep_hathanh
Hạng B1
23/7/09
61
79
18
Học phí có max chút cũng đc, quan trọng là chất lượng đào tạo tốt bác ah.
Em cũng nghĩ như bác. Trước đây em có định kiến với trường đại học dân lập nhưng giờ em thay đổi rồi. Hồi năm 2019, em có coi Robocon có đội tuyển của sinh viên đại học Phenikaa này tham gia. Em rất bất ngờ vì sinh viên trường đại học dân lập lại cừ đến vậy. Trước đây em vốn nghĩ Robocon chỉ là sân chơi của các trường mạnh như đại học Bách Khoa thôi.

Hạng B1
18/10/19
58
18
18
Em cũng nghĩ như bác. Trước đây em có định kiến với trường đại học dân lập nhưng giờ em thay đổi rồi. Hồi năm 2019, em có coi Robocon có đội tuyển của sinh viên đại học Phenikaa này tham gia. Em rất bất ngờ vì sinh viên trường đại học dân lập lại cừ đến vậy. Trước đây em vốn nghĩ Robocon chỉ là sân chơi của các trường mạnh như đại học Bách Khoa thôi.
Muốn biết sinh viên một trường có năng động hay ko thì bác cứ follow facebook của trường đó là biết liền ah.

• Like
Reactions: Jeep_hathanh