Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
1/6/12
320
47
28
valetino rosi nói:
người mua không chịu khai giá thấp mới đau các bác ạ, chứ ngay từ đầu mà chịu thì cũng nhẹ rồi, vậy giờ cho thuế thêm ít tiền nó có làm ko các bác, mà giờ hợp đồng công chứng đã ký rồi thì hủy hợp đồng đó có dc ko các bác, em chưa gặp trường hợp hủy hợp đồng như thế này
Hủy được,nhưng tiền người mua đã trả gần hết rồi,Bác nghĩ xem họ có chịu không.

Hạng B2
1/10/12
247
125
43
hieubds_happyreal nói:
valetino rosi nói:
người mua không chịu khai giá thấp mới đau các bác ạ, chứ ngay từ đầu mà chịu thì cũng nhẹ rồi, vậy giờ cho thuế thêm ít tiền nó có làm ko các bác, mà giờ hợp đồng công chứng đã ký rồi thì hủy hợp đồng đó có dc ko các bác, em chưa gặp trường hợp hủy hợp đồng như thế này
tiền thì mới đóng 1 nửa thôi bác à, nếu mà thuế nó cho mình chọn cách đóng thì tốt quá

Hạng D
4/3/13
1.092
3.686
113
HCM
valetino rosi nói:
hieubds_happyreal nói:
valetino rosi nói:
tiền thì mới đóng 1 nửa thôi bác à, nếu mà thuế nó cho mình chọn cách đóng thì tốt quá
Nếu bác là người mua thì bác có chấp nhận khai giá thấp không? Đặc biệt là bác mua để đầu tư, sau này bán lại, người mua lại của bác không chịu khai giá thấp, thì kết quả sẽ như thế nào?

13/10/12
317
421
63
Thời điểm này, giao dịch bất động người mua ko khai giá thấp thì rất khó..."hầu như" ko có giao dịch (trừ 1 số căn thuộc dạng đc miễn).
Đặc biệt hơn với 1 số dự án ở Bình Thạnh như SGP, Manor, ...

Hạng C
9/2/12
946
38
48
thuyết phục người mua khai thấp đi, khách mình mua đất 8 tỉ mà mình thuyết phục họ khai có 800tr còn được nữa, không sao đâu.

Tập Lái
30/8/13
3
6
8
34
TP HCM
www.trunglapland.com
Nếu Bán bán lời thì cứ làm theo cách 2%, vì cơ quan thuế hiện tại chỉ áp dụng 2%.
Trường hợp Bác muốn làm theo kiểu 25% thì chứng minh giấy tờ gốc thôi.

Hạng C
10/12/13
587
6.961
93
Đây, kinh nghiệm thực của em qua 2 lần mua bán. Thường khi bán nhà/căn hộ, mình chịu khó bỏ 5 triệu cho bên môi giới thì người ta sẽ bao hết vụ này, mình khỏi lăn tăn. Khi bán thì mình hay khai giá thấp xuống, điều này cũng phải thoả thuận trước với người mua để tránh cãi nhau sau này. TUy nhiên, khai thấp sao cho khi ra công chứng người ta chấp nhận, chứ thấp quá ko được. Thường thì sẽ áp dụng mức 2% trên khung giá nhà nước qui định. Còn 25% chỉ áp dụng khi bác bán cái căn nhà đó có lời quá. vd ban đầu mua chủ đầu tư chỉ 1 tỷ, nhưng khi bán bác bán tới 3 tỷ mà điều này lại thể hiện trên hơp đồng công chứng luôn thì bắt buộc người ta phải đánh 25% trên lợi nhuận.

Status
Không mở trả lời sau này.