Hạng B1
18/7/16
63
21
8
48
TP.HCM
hi các bác . Cho e hỏi thăm một tí vô lăng zinger của e nó có tiếng kêu lụp cụp là bị gì vậy các bác. e đi check rồi gara bảo tay lái zinger nó vậy. Các bác đang chạy zinger có trường hợp này ko vậy ?

Hình như xe mình cũng bị vậy ...

Hạng B2
18/12/14
197
74
28
38
Binh Phuoc, Vietnam
xe em nó bị kêu ròn rèn hai bánh trước. chỗ cụm bố thắng. miếng nhôm kẹp bố. khác phục sao bây giờ các bác. cứ đi qua chỗ gồ gề là ròn rèn. dùng chân đá vào lốp cũng kêu. help me.

Tập Lái
16/3/17
32
45
18
49
hi các bác . Cho e hỏi thăm một tí vô lăng zinger của e nó có tiếng kêu lụp cụp là bị gì vậy các bác. e đi check rồi gara bảo tay lái zinger nó vậy. Các bác đang chạy zinger có trường hợp này ko vậy ?
Đấy là bệnh chung của Zinger! tiếng kêu cọc lái trung gian, hơi khó chịu tí, nhưng không ảnh hưởng gì đến an toàn. Không cần phải khăc phục, vì chỉ time ngắn lại bị.

Tập Lái
16/3/17
32
45
18
49
Tui cần cặp ty cốp sau...Kiếm đâu mấy anh?
Bác ra Phó Đức Chính quận 1, cửa hàng A Bá đt : 0908019419 hoặc Mười Nghĩa ở Huỳnh Mẫn Đạt đt : 0913780028. khoảng hơn 700 tr/1 cặp.

Hạng B1
18/7/16
63
21
8
48
TP.HCM
Em zinger của em có vấn đề: đèn xi nhan trước bên phải (ghế phụ) chập chờn ... tự nhiên không sáng .. nhưng lấy bàn tay vỗ vào máng chụp đèn thì nó sáng (chớp tắt) ... Nhưng chạy một hồi ... mở xi nhan lại thì đèn không chớp ... vỗ vào máng đèn thì nó lại sáng ... ACE nào kinh nghiệm qua hiện tượng này thì xin chỉ dùm. Thà đứt bóng hẳn thì mình thay bóng thôi ... cái này lại chập chờn ...

Ah .. cho mình hỏi thêm ...ACE nào biết giắc cắm điện của bóng xi nhan là nằm chổ nào vậy không ... mình chỉ nhìn thấy 2 giắc cắm của bóng demi và bóng pha cos không thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vanphiphi007
Hạng B1
16/12/14
82
41
18
Em zinger của em có vấn đề: đèn xi nhan trước bên phải (ghế phụ) chập chờn ... tự nhiên không sáng .. nhưng lấy bàn tay vỗ vào máng chụp đèn thì nó sáng (chớp tắt) ... Nhưng chạy một hồi ... mở xi nhan lại thì đèn không chớp ... vỗ vào máng đèn thì nó lại sáng ... ACE nào kinh nghiệm qua hiện tượng này thì xin chỉ dùm. Thà đứt bóng hẳn thì mình thay bóng thôi ... cái này lại chập chờn ...

Ah .. cho mình hỏi thêm ...ACE nào biết giắc cắm điện của bóng xi nhan là nằm chổ nào vậy không ... mình chỉ nhìn thấy 2 giắc cắm của bóng demi và bóng pha cos không thôi.
Hình như nó đứt 1 dây rùi bác...trước e cũng bị...e thay bóng khác tới giờ bình thường !!

• Like
Reactions: cbpham