Tập Lái
12/5/13
25
10
3
Chào các bác!

Em mua xe lần đầu, đang nhắm Zinger, ưu tiên AT, nhưng MT cũng dc. Em mua gia đình đi, ước chừng chỉ 500km/tháng. Bác nào trong hội lên đời để lại cho em với. Không thì nhờ các bác có kinh nghiệm làm dịch vụ cũng ok.

Em cảm ơn. Chúc anh chị em trong hội năm mới nhiều thành công.

Hạng D
19/5/16
1.004
1.800
133
36
Chào các bác!

Em mua xe lần đầu, đang nhắm Zinger, ưu tiên AT, nhưng MT cũng dc. Em mua gia đình đi, ước chừng chỉ 500km/tháng. Bác nào trong hội lên đời để lại cho em với. Không thì nhờ các bác có kinh nghiệm làm dịch vụ cũng ok.

Em cảm ơn. Chúc anh chị em trong hội năm mới nhiều thành công.
Chúc bác năm mới kiếm được xe ngon

Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Hcm Bác nào biết chỗ làm star stop ko phải cắt dây chỉ giúp e với....thank các bác...

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Hcm Bác nào biết chỗ làm star stop ko phải cắt dây chỉ giúp e với....thank các bác...
Star Stop đúng là trên các xe phun xăng trực tiếp, nó tạm tắt máy và khởi động lại không cần đến mô tơ đề. Còn Star stop các xe này chỉ làm chơi cho vui, không nên làm. Sướng mắt chút nhưng rước bệnh vào xe.

Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Star Stop đúng là trên các xe phun xăng trực tiếp, nó tạm tắt máy và khởi động lại không cần đến mô tơ đề. Còn Star stop các xe này chỉ làm chơi cho vui, không nên làm. Sướng mắt chút nhưng rước bệnh vào xe.
Thank bác...e thay cho xpander mt...bác biết ae nào làm an toàn ko chỉ giúp ah...

Tập Lái
4/12/18
46
105
33
53
xe em chạy khoảng 5km thì máy lạnh không lạnh chỉ ra gió, tắt AC vài phút mở lại thì lạnh, chay tiếp vài km lại bị, lúc ngắt lạnh em xuống mở capo thì thấy cái đĩa phía ngoài lock lạnh không quay, có bác nào bị và xử lý như thế nào chưa, chia sẽvới , thanks các bác

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
xe em chạy khoảng 5km thì máy lạnh không lạnh chỉ ra gió, tắt AC vài phút mở lại thì lạnh, chay tiếp vài km lại bị, lúc ngắt lạnh em xuống mở capo thì thấy cái đĩa phía ngoài lock lạnh không quay, có bác nào bị và xử lý như thế nào chưa, chia sẽvới , thanks các bác
Đóng băng két lạnh, bác vệ sinh, phơi nắng thì hết.
Nếu gấp thì bác đến vệ sinh nội soi két lạnh khoảng 500 700k.
Còn không gấp thì bác phơi nắng giữa trưa, nổ máy bật chế độ sưởi và hé kính để bốc hơi dần dàn lạnh.

Tập Lái
4/12/18
46
105
33
53
Đóng băng két lạnh, bác vệ sinh, phơi nắng thì hết.
Nếu gấp thì bác đến vệ sinh nội soi két lạnh khoảng 500 700k.
Còn không gấp thì bác phơi nắng giữa trưa, nổ máy bật chế độ sưởi và hé kính để bốc hơi dần dàn lạnh.
Thanks bác, dự là em sẽ đi nọi soi, em ở Mỹ Tho tới các gara hỏi thì các anh, tưởng em đi nọi soi bao tử sao vào đây, z1 auto Center thì xa quá, trong Sài Gòn có chổ nào bác giới thiệu em luôn.

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Thanks bác, dự là em sẽ đi nọi soi, em ở Mỹ Tho tới các gara hỏi thì các anh, tưởng em đi nọi soi bao tử sao vào đây, z1 auto Center thì xa quá, trong Sài Gòn có chổ nào bác giới thiệu em luôn.
Vệ sinh kiểu nội soi của Z1 thì chổ điện lạnh ô tô nào cũng làm đc chứ kg nhất thiết lên Sài Gòn, Bác vô bảo người ta vệ sinh dàn lạnh mà không xã gas thì thợ nó sẽ làm như cách của Z1, chỉ khác là có thể họ kg có cái camera để cho Bác xem độ sạch của dàn lạnh sau vệ sinh thôi.​