Hạng B2
1/3/06
128
0
0
Xe của em trước đây cứ sáng nổ máy là lại nghe thấy tiếng rít re re tần số cao ( như kiểu tiện kim loại, nhưng nó không kêu to như thế, thấy ông lái xe bên cạnh bảo như tiếng bơm xăng làm việc nhưng rít to hơn) khoảng 5-10 giây gì đó là tắt ( hôm nào trời lạnh ). Bây giờ thì lúc nào nó cũng kêu vo vo, nhưng kêu bé hơn lúc mới khởi động máy hồi trước, ngồi trong xe cũng nghe thấy rất khó chịu, nghe rõ nhất là ở ngoài xe chỗ bên tay phải phía sát vách ngăn máy, cảm giác nó phát ra từ cái hộp đựng dây nhợ và ống dẫn không khí vào salon ý, nhưng em đã tắt hết các thiết bị trong xe ( điều hòa, quạt, loa đài) nó vẫn kêu. Lúc tắt máy thì nó kêu thêm khoảng 1-2 giây thì tắt ( cảm giác là lúc các bánh răng máy ngừng quay thì nó hết kêu). Bác sĩ giúp em vụ này nhé, thật sự là khó chịu. Thanks rất rất nhiều

big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53
RE: Bác sĩ giúp em với. xe có tiếng rít ở đầu

Bác kiểm tra lại mấy sợi dây curoa đi, có thể có 1 sợi bị giãn rồi đấy.

Hạng C
19/4/06
503
7
0

có thể dây curoa bơm lái hoặc curoa máy phát, bác thử kiểm tra xem sao!:)

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Chắc là phải nghe trực tiếp mới đoán đúng được bác ạ ![8|]

Hạng B2
1/3/06
128
0
0

Trích đoạn: Automatic

Chắc là phải nghe trực tiếp mới đoán đúng được bác ạ ![8|]
Trời Bác sĩ, em ta sống động như đang đứng cạnh xe rồi mà ? em còn cảm giác như tiếng gió rít, ghét thế hông biết

Hạng B1
25/5/04
80
0
6
Vietnam

Trích đoạn: huynhc230k

Bác đi căng lại dây cu doa là hết, xe bác 1 là Maz da hoặc ford lazer???

Hoặc là GM, Mer, Volvo, Lambo .... :):). Bác Huynh ơi, xe nào có dây cu-roa chả đến lúc sẽ kêu